Hạng B2
16/1/22
123
130
43
41
Mình lại không có cảm tình với chung cư nên tư vấn bác mua nhà ở khu thành phố Thủ Đức rồi sửa chữa nhẹ cho thuê lấy tiền hàng tháng chờ lên giá bán lại kiếm lời. Hoặc số dư của bác sẽ không xài tới trong dài hạn thì đầu tư dài hạn: mua đất ven sông (pháp lý đầy đủ, rõ ràng) để nghỉ dưỡng và chờ giá tăng. Cái này có chỗ nghỉ ngơi mà còn an toàn và cơ hội tăng tốt mà bền vững.

Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
đầu tư bp chứ. bp đang khá ok. mình cũng đang đt bp, đặc biệt chơn thành
Nhờ có những nhà đầu tư như bác, mà giờ tụi e dân BP không mua thêm nổi đất BP :D

Hạng C
18/7/11
755
1.264
93
bác bằng tuổi em và cũng có tầm tài chính giống em. Em thì ưu tiên nơi ở trước, cái việc ăn ở là cái chuyện hàng ngày , nên em sẽ ưu tiên mua chung cư để ổn định trước. Còn việc mua đầu tư chỉ làm sau khi mình đã có chỗ ở ổn định.

Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
cái gì cũng có cái lợi cái k lợi! mua cc lun thì có thể xướng cái thân, khỏe cái đầu trước nhưng cơ hội làm giàu bị bỏ qua, còn đi thuê cc thì nó cũng xướng cái thân nhưng mệt cái đầu tý, trước mắt mất tý thu nhập do tiền thuê nhưng cơ hội làm giàu lại đc cộng hưởng có thể mua đất BP gần khu công nghiệp cho thuê dc ngay tầm 5-10tr mà đắp vào tiền thuê cc. nó như việc mình mua cái xe hơi vậy nên cậu tự suy nghĩ mà cân đối

• Like
Reactions: Bảo Bình
Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
nhưng nên nhớ lợi nhuận luôn đi kèm rủi ro nhé chứ k dễ đâu, vì giai đoạn thơm ngon đã đi qua rồi nhưng BP vẫn còn nhiều dư địa đặc biệt chơn thành và khu giáp bình dương

Hạng C
14/4/13
625
658
103
Nhờ có những nhà đầu tư như bác, mà giờ tụi e dân BP không mua thêm nổi đất BP :D
bạn là dân bp thì đất nhiều bán k xuể, mua thêm lm cái j? :p nói vui vậy thôi,đt thì ở đâu có cơ hội thìđt thôi, k chỉ riêng bp. nhưng cá nhân tôiđánh giá thì bp là phiên bản bình dương 2.0, nên cơ hội còn rất lớn

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
An cư lạc nghiệp, cứ mua cái chỗ chui ra chui vào cái đã. Dư tiền mới đầu tư đất nền, thời gian đợi tăng giá rất lâu có khi chả đủ bù cho tiền thuê nhà hàng tháng