Hạng B2
25/8/18
165
206
43
38
Với nhu cầu vậy thì mình có 2 xe cho bác cân nhắc:
Với dòng sedan thì có Huyndai Elantra. Bác mua bản 1.6AT thì giá lăn bánh sẽ xấp xỉ 800tr. Xe này tôi có cảm nhận là: thiết kế cả trong lẫn ngoài đều bắt mắt, ngồi sau thấy êm. Về cách âm tôi thấy khá tốt, ngồi trong xe đi qua mấy khu Quận 5 ở Sài Gòn vẫn không thấy ồn, nhưng chưa được trải nghiệm cao tốc.

Về trải nghiệm lái thì là ở mức khá tốt, vô lăng không quá nhẹ như xe Hàn đời cũ. Nói chung xe tầm giá này thì không thể đòi hỏi cao được về trải nghiệm lái.

Nếu bác có thể đợi thì nên đợi thêm vài tháng xe ra bản mới rồi mua luôn. Nhược điểm của xe Hàn là mẫu mã mới ra liên tục làm mình cảm thấy xe mình lạc hậu dù xài mới hơn 1 năm.

Nếu bác thích gầm cao để lội nước an toàn mùa lũ, vượt ổ gà thì có Ford Ecosport. Xe này mình chỉ được nghe kể từ anh sếp hay lái thì xe có khung gầm chắc, lái đằm. Xe khỏe nên đi cao tốc vượt cũng dễ. Cách âm của xe ở mức khá tốt, chạy dưới 80km/h thì không bị ồn. Nhưng phóng vận tốc cao hơn sẽ nghe ù ù. Trong tầm giá 800tr thì đây là một lựa chọn tốt cho bác.

Tôi có nghe đến Huyndai Kona nhưng chưa thử nghiệm nên không có ý kiến.

Honda Civic và Mazda 3 sẽ mắc hơn và đi ồn hơn đấy bác, đặc biệt là Civic.
Bác này chỉ nói đúng 1 phần về elantra thôi. Mình mới mua elantra 2.0 chạy thuế trước tết. Giá bao gồm thuế phí bảo hiểm thân vỏ tất cả chỉ việc đổ xăng chạy chỉ có 748trieu thôi(đk sài gòn nhe bác). Về độ cách âm thì tốt thật sự khi đi đuong lán mịn, còn đi cao tốc hay đường xấu thì ồn ở 4 hốc xe, mở nhạc sẽ đỡ hơn (nhà mình có bé khoãng 10 tháng cho ngồi ghế oto bé vẫn vui vẻ ngủ tốt khi đi xe, chắc cũng nhờ khoản ồn hốc bánh 1 phần hjhj). Máy 2.0 nói chung là vượt xe thoải mái, trên cao tốc chạy 100 lẻ km/h nói chung nhẹ nhàng đến độ bị map trên màn hình xe cảnh báo vượt tốc độ hoài. Cảm giác lái thì trung bình thôi. Do xe kiểu thể thao nên trần thấp, ai khoảng 1.7m thì nên suy nghĩ lại. Cửa gió sau thì phải mở gió từ mức 3 và để lạnh khoãng 24 trở đi mới dc (mạnh lạnh huyndai ko bằng mấy hãng nhật). Nhìn chung cùng phân khúc thì nên chọn elantra. Sau này có tiền thì mua gầm cao cũng chưa muộn.

Hạng B2
2/9/19
296
204
43
49
800 tr , có tiền e cũng làm con lux a để trải nghiệm luôn. Đảo bảo đủ và hơn các điều kiện chủ thớt đưa ra.

Hạng D
24/8/07
1.660
2.695
113
Lux a base trừ voucher chắc cỡ 800 chưa giấy thôi
rồi mua xe xong làm giấy tờ sau hả bác, mua xe lần đầu thì ko mua Toy là thấy phiêu du rồi, chắc bến đỗ là Hàn thôi, nhớ khi xưa con Dream trung quốc lúc ms tràn quá, cuối thì honda nhật là thằng tồn tại vs thời gian...

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
25/3/16
432
441
73
31
Thời chó nào rồi mà còn đi hỏi mấy cái này ? Làm như internet khó truy cập lắm hay sao ấy ?
Dòng C có mấy loại thôi chứ tưởng cả ngàn lọai hay sao.
Mà đa phần mấy khứa hỏi kiểu này thường ko mua

Hạng D
21/12/14
2.145
7.787
123
rồi mua xe xong làm giấy tờ sau hả bác, mua xe lần đầu thì ko mua Toy là thấy phiêu du rồi, chắc bến đỗ là Hàn thôi, nhớ khi xưa con Dream trung quốc lúc ms tràn quá, cuối thì honda nhật là thằng tồn tại vs thời gian...
Bác ấy nói 800 đâu nói giấy đâu a. Hơn nữa đi gia đình cách âm ổn áp. Vin phét bảo hành 5 năm cũng ko sợ ăn hành đâu ạ. Nhược điểm ít option để đỡ hỏng hóc thêm cái nữa mua thêm caid bánh sơ cua là ok rầu. Còn mấy a hạng c ở vịt thì cách âm như hạch thôi à. Đường láng chạy ổn chứ đường ma sát lớn thì về mua thuốc uống là cái chắc

• Like
Reactions: tenxo