Em nên chọn xe nào?!

• Camry 2.5Q

Bình chọn: 2 66,7%
  • CR-V

Bình chọn: 1 33,3%

• Total voters
    3
Tập Lái
19/3/08
45
47
33
Chào các anh. Mình là lính mới rón rén vô box nhờ các anh có nhiều kinh nghiệm và kiến thức tư vấn cho ít câu.
Chả là thầy u dưới quê mới bán mấy công ruộng ngập mặn được 850tr, nhằm ngay lúc em mới bị đau tay phải không chạy xe máy được trong một hai năm, mà cái sedan đời Tần em đang đi thì nó trợ lực dầu nên tay trái em vần vô lăng mới nửa tháng mà sắp bại liệt luôn rồi. Hoàn cảnh éo le vậy nên em dự định kiếm con xe khác sử dụng cho nó nhẹ nhàng, và cũng nhân tiện nâng cấp lên chút cho nó ra cái thằng người.
Sau khi lượn lờ bonbanh.cơm mất mấy ngày thì em thấy có 2 model xe em ưng: Camry 2.5Q và CR-V 2.4
Em search so sánh trên OS thấy có một thớt 14 trang có poll hẳn hoi nhưng họ lại toàn khuyên mua CRV (75%, tỷ lệ áp đảo), vì nó nằm trong box Honda nên cái tỷ lệ này hơi thiên vị chút. Vậy nên giờ em muốn nghe ý kiến của anh em Toyota.
Do con xe đầu tiên tới giờ em toàn đi sedan, và vì bọn nhóc nhà em lại hay say xe, luyện mãi chả khá hơn được nên em chú trọng tới sự thoải mái tiện nghi cho người trong xe chứ em thì dễ dãi sao cũng được. Bởi vậy nghe nói ghế sau Camry êm ái thoải mái là em ưng, và nghe mấy xe gầm cao chòng chành dễ say xe thì em lại ớn nên thực sự em cũng nghiêng nghiêng nhiều về Camry hơn. Bà cả nhà em cũng thích Camry hơn CRV.
Nghĩ thì nghĩ vậy nhưng trải nghiệm về cả 2 loại này em chẳng có, ý em là trải nghiệm cả nhà đi chơi dài ngày bằng 2 loại này ấy.
Em lười đi mượn xe đánh giá lắm, đi một mình thì dễ chớ đưa cả nhà đi đánh giá vậy thật khó.
Nên em nhờ các anh cho em lời khuyên để em có lựa chọn tốt nhất a. Cho em lý do ưu nhược của từng loại để hiểu thấu đáo nhen. Tuy đối với nhiều người thì mua xe 850tr như con khỉ rụng cọng lông nhưng với em thì nó to lớn vĩ đại lắm ạ. Thế nên mới cân nhắc đắn đo kỹ.
Em chuyên ngành cơ khí nên xe hơi không quá khó và huyền bí với em, vậy nên mạnh dạn mua xe cũ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: huyb9 and onggia68
Hạng B2
24/2/17
216
4.704
93
Up thớt ế. Hội camry mạnh mẽ đâu?! khách cần thông tin tư vấn vô tận xóm Toy hỏi mà để thớt ế nhệ vậy chời?!
Hóng anh thân vương Hangxanh và anh og-saigon

• Like
Reactions: DonQuihote
MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.993
74.408
113
Chào các anh. Mình là lính mới rón rén vô box nhờ các anh có nhiều kinh nghiệm và kiến thức tư vấn cho ít câu.
Chả là thầy u dưới quê mới bán mấy công ruộng ngập mặn được 850tr, nhằm ngay lúc em mới bị đau tay phải không chạy xe máy được trong một hai năm, mà cái sedan đời Tần em đang đi thì nó trợ lực dầu nên tay trái em vần vô lăng mới nửa tháng mà sắp bại liệt luôn rồi. Hoàn cảnh éo le vậy nên em dự định kiếm con xe khác sử dụng cho nó nhẹ nhàng, và cũng nhân tiện nâng cấp lên chút cho nó ra cái thằng người.
Sau khi lượn lờ bonbanh.cơm mất mấy ngày thì em thấy có 2 model xe em ưng: Camry 2.5Q và CR-V 2.4
Em search so sánh trên OS thấy có một thớt 14 trang có poll hẳn hoi nhưng họ lại toàn khuyên mua CRV (75%, tỷ lệ áp đảo), vì nó nằm trong box Honda nên cái tỷ lệ này hơi thiên vị chút. Vậy nên giờ em muốn nghe ý kiến của anh em Toyota.
Do con xe đầu tiên tới giờ em toàn đi sedan, và vì bọn nhóc nhà em lại hay say xe, luyện mãi chả khá hơn được nên em chú trọng tới sự thoải mái tiện nghi cho người trong xe chứ em thì dễ dãi sao cũng được. Bởi vậy nghe nói ghế sau Camry êm ái thoải mái là em ưng, và nghe mấy xe gầm cao chòng chành dễ say xe thì em lại ớn nên thực sự em cũng nghiêng nghiêng nhiều về Camry hơn. Bà cả nhà em cũng thích Camry hơn CRV.
Nghĩ thì nghĩ vậy nhưng trải nghiệm về cả 2 loại này em chẳng có, ý em là trải nghiệm cả nhà đi chơi dài ngày bằng 2 loại này ấy.
Em lười đi mượn xe đánh giá lắm, đi một mình thì dễ chớ đưa cả nhà đi đánh giá vậy thật khó.
Nên em nhờ các anh cho em lời khuyên để em có lựa chọn tốt nhất a. Cho em lý do ưu nhược của từng loại để hiểu thấu đáo nhen. Tuy đối với nhiều người thì mua xe 850tr như con khỉ rụng cọng lông nhưng với em thì nó to lớn vĩ đại lắm ạ. Thế nên mới cân nhắc đắn đo kỹ.
Em chuyên ngành cơ khí nên xe hơi không quá khó và huyền bí với em, vậy nên mạnh dạn mua xe cũ.
A copy bài qua thớt chuyện ngoài lề là có tư vấn ngay và luôn

Hạng B2
24/2/17
216
4.704
93
A copy bài qua thớt chuyện ngoài lề là có tư vấn ngay và luôn
Đúng rồi á, tư vấn một hồi thế nào cũng tới mẹc S hay bim 7 cho coi, hehe. Nhưng được cái xôm tụ rôm rả.
Bên đây thấy gần tháng rồi mà chưa có ai tư vấn hết trơn. Đúng là những anh Toy là những người "nồi đồng cối đá", trầm mặc kiệm lời.
Đọc cái thớt Cam của băng anh Thân vương với Onggia68 mấy ngàn trang, tưởng đâu anh em Toy cũng nhiệt tình lắm chớ.

• Like
Reactions: DonQuihote
Tập Lái
19/3/08
45
47
33
Em sẽ mua outlander mới =)) Tầm đấy mua cũ gì nữa
Vì thấy cam 88 vẫn chạy phà phà (quá trời mem khen trong topic cam 8x9x nghìn rưỡi trang), nên em tự tin là dù cam Cam 2015 có hơi cũ đi chăng nhữa nhưng chắc chắn còn ngon như mới. Em mua về chạy tới khi mệt đuối luôn chứ xe vẫn chưa đuối.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
23/8/15
1.782
26.823
113
55
Camry 2.5Q 2015 thì ngon rồi. Thuộc loại nồi đồng cối đá, gđ xài giữ gìn kỹ thì 20 năm vẫn chỉ đổ xăng và thay nhớt chạy thôi nhe a chủ. Độ rộng rãi và thoải mái là number 1 trong các loại sedan dòng D. Chưa kể độ êm ái cũng khó xe nào bắt kịp. Mình cỡi con 2.5Q 2013 từ lúc bóc trinh đến khi gả lại cho ông anh là 5 năm, 47,000km vẫn tuyệt đối hài lòng về nó.
Có 850tr mua Cam 2.5Q cũ hay CRV cũ

Chuyển qua dòng CUV như CRV, điểm mạnh của nó là gầm cao nên leo lề hay lội nước lúc trời mưa to, đường ngập ngon hơn. Honda thì ga cũng sẽ nhạy hơn Toy nên a nào dạng máu đua sẽ khoái hơn. Nhưng nói về độ đầm và ít say xe thì Camry vẫn hơn. Thực ra mình chưa chạy CRV nhưng hiện tại chạy GLC 250 cũng gầm cao gần cả năm nay thì cảm nhận như vậy.

Hạng B2
24/2/17
216
4.704
93
Như vậy anh cũng là một thành viên chia tay gầm thấp chuyển qua gầm cao cho phù hợp với đk đường sá SG.
Vậy ta nên đi tắt đón đầu, bỏ qua Camry và CRV thẳng tiến nhỉ.

• Like
Reactions: onggia68
Hạng D
8/5/16
1.251
837
113
Vì thấy cam 88 vẫn chạy phà phà (quá trời mem khen trong topic cam 8x9x nghìn rưỡi trang), nên em tự tin là dù cam Cam 2015 có hơi cũ đi chăng nhữa nhưng chắc chắn còn ngon như mới. Em mua về chạy tới khi mệt đuối luôn chứ xe vẫn chưa đuối.
Chạy ngon ko đồng nghĩa là nó an toàn hơn xe mới bác ạ. Em vẫn khuyên bác xúc con xe mới!