Thảo Luận Chung Có ai giống em k mấy bác

Tập Lái
20/4/17
20
3
3
47
Thành thật khuyên bác thuê xe bổ túc tay lái thêm một thời gian, có thầy ngồi bên cạnh. Không nên chở cả gia đình đi chơi khi chưa có kinh nghiệm chạy xe như vậy. Em nói bác đừng buồn, bác còn vụng về lắm, thua 1 số đông những người vừa có bằng khác.
Chắc là phải vậy rồi, thanks bác

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Trên đường như trên chiến trường nha bác, nhất là đường QL 51 xe ben với container chạy kinh lắm. An toàn của gia đình là trên hết.

Tập Lái
20/4/17
20
3
3
47
Trên đường như trên chiến trường nha bác, nhất là đường QL 51 xe ben với container chạy kinh lắm. An toàn của gia đình là trên hết.
Đoạn từ cầu bình Phước đến trạm 2 mới khiếp bác

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Dạ em kéo thắng tay là thẳng chân trái đề ngay bác ạ, còn em thấy hình như xe không nổ máy thì cái thắng chân nặng hơn và không có tác dụng mấy thì phải. Khi về nhà em đậu xe rồi thử thì thấy như thế khi nổ máy lên thì chân thắng nhịp vào mới nhẹ nhàng hơn, không biết có đúng k nữa hay là tại em cảm giác vậy
Xe có trợ lực, khi máy nổ trợ lực lái, trợ lực thắng mới làm việc nên anh cảm thấy vậy. Anh không nổ máy, vần vô lăng cũng sẽ có cảm giác này.

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Cái vụ dừng và khởi hành ngang dốc, bác tập không dùng thắng tay nữa nhé. Chỉ rà côn thôi. Nếu dùng thắng tay giống như trong bài học sa hình, gặp kẹt xe nhích dần trên dốc dài là bác chết luôn. Rà côn thì nhẹ nhàng như không. Tài quen xe rồi, không có ai dùng thắng tay ngoài lúc đậu xe đâu bác.

Lx. confirmed
Hạng C
11/2/14
611
1.535
93
34
Sài Gòn
Nếu chạy lâu nhìn xe khác cảm giác xe mình trôi thì nhìn ngay vô mí vật cố định ven đường.

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Xe có trợ lực, khi máy nổ trợ lực lái, trợ lực thắng mới làm việc nên anh cảm thấy vậy. Anh không nổ máy, vần vô lăng cũng sẽ có cảm giác này.
Không nổ máy vẫn phải cắm chìa chứ rút chìa là không xoay vô lăng dc. Nó lock cái cạch liền :)

• Like
Reactions: bacai