Hạng B1
6/4/11
67
23
8
Vô định
Thực ra rửa xe chỉ là cái mác để mọi người tò mò vì sao lại đắt thế thôi chứ cụ thể thì rất nhiều thứ để làm trước khi chém được khách hàng, công việc của detailings là gần như làm mới lại một chiếc xe từ nội đến ngoại thất, nếu các bác đi một con Bim7,S6 hoặc A8 hay cao cấp hơn, sau năm ba năm mọi thứ đều cũ kỹ, các bác sẽ refresh lại như thế nào, các garage ngoài sẽ không đủ khả năng giữ mới chiếc xe như vừa ra khỏi garage trong vòng 6 tháng, đâu sẽ vào đấy vì họ ngại dùng hàng cao cấp để phụ vụ bác, chưa ai dám tiên phong cắt cổ khách hàng cả, dễ bị tẩy chay lắm. Cách thứ hai là garage chính hãng, tốt, yên tâm nhưng cũng lắm phiền phức.
Các bác quăng đá ầm ầm đi biết đâu có người làm được, VN lại có detailing for super cars thì sao

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng P.O.C
Thanhxuanxd nói:
Ái chà, em là KS lập thớt rửa xe, còn bác Haobui KTS cũng hùa theo, đánh dấu sự chững lại trong lĩnh vực đầu tư xây dựng.
Kế hoạch của em là:
1) Khách hàng là vipcar khoảng 150k$ trở lên.
2) Thời gian cho mỗi khách là 2~4 ngày nên không cần mặt bằng(tốn kém),vả lại chẳng ai yên tâm gửi qua đêm.
3) Sử dụng dụng cụ vật liệu vip nhập ngoại, đắt gấp 10 lần các loại đang có ở vn, họ đang dùng cho xe sang trên toàn thế giới.
4) Marketing liên kết với saloon kết hợp gặp chủ xe(ngoài đường)
5) Cuối cùng là cái đang thiếu,$$$$, ít thì 6000, nhiều thì 10000k, em có một nửa ít ah.
Mời các bác vào thêm gia vị nào.
Bác đánh vào khách hàng VIP quá , e ko theo đc . E tưởng bác mở tiệm rửa và chăm sóc xe bình thường hoặc trung trung thôi . Chứ mô hình bác có lẽ rất kén khách . Mở tiệm ra , cho dù lời tiền ko nhiều nhưng thấy xe ra vào thường xuyên thì mình vui hơn là lâu lâu câu trúng cá mập .

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
em nghĩ là không khả thi lắm .điều kiện ở VN cực kỳ khắ nghiệt.em cũng đã làm thí nghiệm rồi nhưng ko thành công.
Em cũng đã nhập thử nano của USA và lên kế hoạch bán hàng trên các kênh truyền hình . Nhưng thấy ko khả thi nên thôi. Chẳng lẽ bác làm 1xe 4 ngày .bác định có bao nhiêu tốp thợ nếu có nhiều xe 1 lúc?anh ở sài gòn anh ở an giang thì sao?

Hạng B1
6/4/11
67
23
8
Vô định
Cảm ơn các bác đã chân tình góp ý, thôi quay về thực tại kiếm cái kèo nào phục vụ đại quần chúng vậy.

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
Mở car care hiện tại vẫn là ngành kiếm được . Em có tìm hiểu những sản phẩm độc đáo cho chuyên ngành này mà vẫn chưa thực hiện được ước mơ vì mặt bằng .vốn , nếu các bác quyết tâm làm thì em xin 1 chân nhỏ.có thể góp vốn bằng trang thiết bị và ý tưởng kinh doanh.

Hạng D
19/10/09
4.733
14.284
113
Tel : 0949999684 .
- Nói thật em có gần như đầy đủ điều kiện để làm 1 chổ rửa và bảo dưỡng xe.Chỉ bị yếu về kinh phí và sợ quản không nổi mang tiếng thôi.
- Rửa xe,đánh bass em có sẳn đầy đủ quy trình và hóa chất cao cấp nhập khẩu.Nhiều cái rất ít bác thấy trên thị trường.Muốn đắt có,trung bình có.
- Kết hợp thay dầu nhớt.Em có gần như đầy đủ các loại dầu nhớt cao cấp để thỏa mản nhu cầu thị trường như Mobil,Castrol,Valvolin,Penzoil...và cả dầu nhớt chính hiệu BMW,MER..Chuẩn bị có đầy đủ các loại lọc nhớt,gió ...cho hầu hết các loại xe.
- Có thể làm thêm thay thế nhanh gọn như còi,Bugi,Gạt mưa,Bố thắng,Rotuyn,phuộc và các loại lọc.
Nói tóm lại 1 câu là nhanh gọn và chuyên nghiệp.
- Vấn đề quan trọng là làm sao quản lý được món nào dùng đúng cho xe nào.Cái đó em lo nhé các bác nào có sở thích bàn từ từ cùng nhau làm ăn chia.

Hạng B2
27/10/10
164
234
43
CNL
www.savax.com.vn
Ông bác vừa khai trương Ms Wash tại số 1040 Quang Trung - P8 - Gò Vấp, các bác Os ghé ủng hộ nhé! toàn em chân dài sát nách nhưng rửa xe chuyên nghiệp lắm. Bác nào hợp tác mở ở trung tâm thì PM em nhé!