Hạng B2
18/11/14
108
54
28
43
Nói chung có bác nào khắc phục giàn lạnh của spark ko? Đi ban đêm thì lạnh. Đi buổi trưa thì nóng, xe mới chạy có 2k. Máy lạnh max, quạt số 4. Vô hảng đo dsooj lạnh báo là bình thường. Vệ sinh lọc gió miễn phí.

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Nói chung có bác nào khắc phục giàn lạnh của spark ko? Đi ban đêm thì lạnh. Đi buổi trưa thì nóng, xe mới chạy có 2k. Máy lạnh max, quạt số 4. Vô hảng đo dsooj lạnh báo là bình thường. Vệ sinh lọc gió miễn phí.
Khi nhận xe nó có bơm thêm ga cho mợ không? Nếu không thì thiếu ga là cái chắc kiểm tra ga phải gắn đồng hồ đo vào cửa gió mở máy lạnh max bao giờ đạt 2-3oC thì mới được.

• Like
Reactions: gnosis
Tập Lái
1/10/15
30
8
8
39
Ra gần đầu đườngTrần Quốc Hoàn, Tân bình, gần Lăng cha cả, có 2 tiệm chuyên sửa máy lạnh ô tô, trên 10 năm đóng đô tại đấy. Bác đem ra đấy kiểm tra hệ thống lạnh, em dự là con block lạnh của bác bị yếu, bác cho thợ kiểm tra kỹ, nếu ko đi một thời gian nữa là banh con block.

• Like
Reactions: gnosis
Hạng C
2/5/12
774
1.162
93
Trước đây xe e cũng bị hư block lạnh, e ra ngoài kiếm mua cái block Vios hàng tháo xe ở bãi về chế lại cái co gắn đầu ống với cắt miếng sắt làm cái pát gắn vô y chang, chạy lạnh teo trym chịu ko nổi bán mịa luôn cái xe dzòi.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
chào các bác. bác nào làm lạnh hãy ghé chỗ em bọn em chuyên sửa chữa các dòng xe chevrolet, bọn em quy tụ những kỹ thuật giỏi nghề và nhiêu năm làm việc tại các đại lý, hãng GM, cùng với đó là thiết bị chuẩn đoán chuyên dùng hiện đại, Chevrolet Gia Định cam kết về chất lượng, cũng như dịch vụ.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào bác. như vậy thì chắc xe bác phải bung taplo để kiểm tra giàn lạnh và toàn hệ thống lạnh của bác mới chiệt để được

Tập Lái
22/1/18
5
1
3
41
Chào bác. bác mang xe qua địa chỉ chỗ em chuyên sửa chữa các dòng xe Chevrolet tại 201 - 203 Lý thường kiệt, p.6, q,Tân bình, hotline: 0932 746 748 Mr.Huấn
Chỗ cửa hàng có dịch vụ test xe khi mua xe cũ không?