Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Re:Có Bác nào học lái xe ở Trường Tiến Bộ (Tân Sơn Nhì, Tân Phú) cho em xin ít í

Tui ngày xưa học lái bên Cửu Long, bãi tập ở Nguyễn Tri Phương. 2 ngày đầu thầy ngồi kè, tới ngày thứ 3 tui kêu ly cafe, gói thuốc rồi mời thầy ngồi ở quán còn tui leo lên xe chạy vòng vòng trong bãi, khỏi cần thầy luôn....

Tui thấy TB được đó bác, ăn thua mình chơi đẹp với thầy là OK thôi, trường này có bộ phận đổi bằng, khám sức khoẻ của Sở GTVT luôn, bữa tui lên đổi bằng nhanh lắm....

Hạng C
6/5/10
524
5
18
Re:Có Bác nào học lái xe ở Trường Tiến Bộ (Tân Sơn Nhì, Tân Phú) cho em xin ít í

Trường nào thì cũng không tránh khỏi có thầy này thầy nọ. Nhưng chất lượng so với mặt bằng chung bây giờ thì Tiến Bộ là số 1, nếu đi học đầy đủ thì khi có GPLX bác sẽ tự tin hơn rất nhiều khi ra đường. Khi thi tại Củ Chi, các trường khác giáo viên còn phải ra tận đường thi gà bài chứ Tiến Bộ thì tuyệt nhiên ko cần, học sinh thi bằng chính thực lực của mình mà tỉ lệ đậu vẫn khá cao. Nếu được bác đăng ký học thầy Tâm bảng số xe hình như là 8515 ( em ko nhớ chính xác lắm )

Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113

không biết mấy bác học ở Tiến Bộ ra sao, chứ riêng em thì học trường này là số 1, đi thi cũng tiện, thầy giáo thì cũng tùy người, nhiều ông chửi học trò dữ lắm nhưng cũng chả sao, tốt cho mình mà !

Hạng B1
2/4/10
89
0
8
cpkhanhhung nói:
Vợ mình học lái xe chổ này đấy. Nghe nói dạy cũng đàng hoàng, riêng bà cả mình thì học hết khóa lâu rồi ... chưa biết lái.

tại trường hay tại bác:D chứ bà cả e cũng mới lấy bằng hôm đầu tháng nhưng chạy yếu lắm tai luc học chủ yếu chạy hình thôi,vậy mà hôm wa e cho chạy từ kê gà về bà rịa lun
, mình ngồi kế bên nhắc thôi,cao lắm thì chụp volang8 phụ thôi
.đã có bằng thì cứ tập chạy cho wen chứ thấy chạy yếu k dám giao xe thì sao chạy cứng được bác:D

Hạng B2
14/3/05
109
1
0
TP HCM
Trường TB chủ yếu dạy chạy ngoài đường nhiều , gần thi mới cho tập chạy hình .Đó là hồi xưa em học , bg thì ko biết còn như vậy ko .
Lịch dạy cũng có nhiều option để chọn . Các bác có thể đăng ký học kiểu 1 kèm 1 thay vì học theo nhóm .

Trường này dạy OK đó bác.Hồi em học ông thầy kia rất tôi.Nhưng h nghe nói ông chết rồi.Cơ sở vật chất tốt.Thầy thì em nghĩ có người này người nọ.Học thì có chạy ra đường cho quen lái.Chứ nhốt sa hình thì có thể thi đậu nhưng lái ngoài đường mệt mỏi lắm.Em học cách đây 5 năm rồi.

Hạng D
17/9/10
2.496
205
63
Tân Phú - HCMC
Dạ, em cảm ơn các Bác nhiều. Hôm nay em có thể yên tâm nộp hồ sơ rồi. Em sẽ lưu ý mà né thầy Thông cao thông thấp lun. :D:D

Mong rằng 1 năm sau = tay lái lụa. herherher

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63

Có bác nào quen thầy luyện tay lái bên ngoài kg? Minh đang tìm thầy cho bà chủ.

• Like
Reactions: akay83
Tập Lái
3/5/10
43
15
8
Tôi cũng từng học lái ở Tiến bộ cách đây 2 năm. Học thầy Thông cao & đen.
Đây là nơi láo như con gì (đang suy nghĩ xem có con gì láo nhất). Xem thường học viên bình thường. Khi đăng ký Tôi có hỏi kỹ là khi nào thi, họ trả lời là 8 tháng tính từ ngày đăng ký nhưng thực tế phải đợi đến 1 năm. 
Nói chung học để lấy bằng thì OK chứ học để chạy xe thì thua chắc.
Hình như trường này là con ông cháu cha đó, cùng chổ với CSGT quận. Học viên thì thấy gởi gắm nhiều lắm, nhìn là biết liền, 1 thầy kèm 1 học viên trên xe nhìn thầy dạy khúm mún tội nghiệp lắm.
Còn học viên bình thường thì 4~6 em 1 xe mà thầy dạy ra oai dữ lắm (chắc không dám chửi mấy em học viên con ông cháu cha gởi nên bị stress rồi xả ra).
Học xa hình thì rất tốt bởi vì xe & mô hình của nó rất giống chổ thi ở Củ chi và đặc biệt chỉ có các học viên trong xe thôi (lần đầu tiên thì có thầy ngồi trên xe) nên không bị ức chế.
Học đường trường thì ôi thôi cứ thẳng tiến TTSHLX Củ chi, mời thầy ăn sáng & uống cà phê.
Lúc nào cũng dụ học viên phải mua thêm giờ tập lái.
Tôi rất tự hào là không phải mua thêm trong khi các bạn học trong nhóm đều phải trả thêm tiền. Bạn biết tại sao không? vì mục tiêu của tôi là lấy được bắng lái rồi Tôi tự hỏi bạn bè rồi luyện bằng xe của Tôi.
Riêng về Thầy giáo Thông thì xin lổi nhé. Vì là người dạy Tôi thì Tôi phải gọi bằng Thầy chứ kiến thức về xe và phương pháp giảng dạy thì Thầy phải học thêm nhiều. Cứ học viên nào nhỏ tuổi & hiền là bị Thầy la hét dữ lắm. Rất may là Tôi cũng hơn lớn (40T) nên cũng đỡ.
Vài lời góp ý với bạn.

Hạng B1
7/10/10
56
9
8
Em cũng học trường Tiến Bộ
Trường nào cũng có thầy này, thầy kia. Nhưng nói chung là ok, học phí thấp, thi được ưu tiên thi trước ở Củ Chi. Còn khoản cà phê, ăn sáng, mình thích thì ngồi, không thích thì ngồi xa ra. Chẳng lẽ ông kêu mình lại trả tiền. :D:D