qvn confirmed
Hạng C
9/4/10
714
507
93
Rubber Chemical
trường nào cũng vậy thôi Bác, TB là được rồi. em cũng học ở đó , học hành nghiêm túc,nghiêm chỉnh thì chả ai làm được gì mình cả .
học ở đây có cái tốt là không phải bồi dưỡng thầy( hay là em ko bồi dưỡng..?
) , còn tiên cafe thì có đáng gì .
tốt nghiêp xong em biếu thầy 500k, thế là vui vẻ đến tận giờ .

Hạng D
17/9/10
2.496
205
63
Tân Phú - HCMC
Thế Bác có nhớ thầy tên ji hok? Có số điện thoại càng tốt. Cho em xin nhé... Nhắn cho em vào HP nha : 0914 176 175....Thanks Pac1 nhìu.:)

Hạng B1
25/8/10
60
0
0
Em cũng học trường này mới lấy bằng hồi đầu năm. Khi học thì ngày đầu tiên cho ra đường luôn, học chạy ngoài đường đến khi nào gần tốt nghiệp thì cho học sa hình. Cuối khoá cho chạy thử tại Trung tâm sát hạch Củ Chi 1h (khoảng 3 vòng, nếu chạy nhanh thì 4 vòng). Nói chung học ở đây thì sẽ giúp cho mình có cảm giác lái tốt và cuối khoá có 1 chuyến đi Đà lạt (phải đóng thêm tiền) nên cũng được làm quen với đi đường trường và đèo dốc. Tuy nhiên giáo viên ở đây đa phần là láo xược, coi học viên khôg ra gì, nếu ai có phong bì, quà cáp thì còn đỡ khôg thì ôi thôi rất bực. Còn khi thi được ưu tiên thì chưa chắc đâu, nếu có gửi gắm hoặc nhờ mấy thầy thì thi sớm khôg thì chiều tối là cái chắc.

Hạng C
13/5/09
797
1
18
Chắc thời buổi khó khăn nên thay đổi nhiều, chứ 3 năm trước em học thầy Thông cao, thầy dạy rất tốt cho dù không có phong bì gì cả. Tới lúc thi em nằm trong top đầu tiên thi xong. Cái vụ đi Đà Lạt hay quá có vụ này giúp ít rất nhiều đây, nhất là bài lên dốc.
Mà nói chung bác chủ học trường khác cũng vậy có khi còn khó chịu hơn ở đây.

qvn confirmed
Hạng C
9/4/10
714
507
93
Rubber Chemical
Mayxuc nói:
Thế Bác có nhớ thầy tên ji hok? Có số điện thoại càng tốt. Cho em xin nhé... Nhắn cho em vào HP nha : 0914 176 175....Thanks Pac1 nhìu.:)

ah,Thầy Thanh 0908841876, Bác cứ nói anh Mỹ,anh Quang giới thiệu.

Tập Lái
24/9/09
45
0
6
Trường này dạy cũng OK,tập xe Zace khá ngon, lại giống xe trường thi nên rất thuận lợi, tập sa hình trong trường nên không đúng với sa hình khi thi nên phải dợt thêm trên trường thi Củ Chi. Tuy nhiên chờ được thi hơi lâu. Em thấy có mấy người học sau em mà lại được thi trước, hay tại em chả lo lót gì nên thế ( 13 tháng kể từ lúc đăng kí mới được thi ). Vấn đề thầy thì trường nào cũng có người này người kia thôi. Lúc em học cũng thấy vài thầy la học viên ghê lắm,nhất là mấy bạn học viên nhỏ tuổi, học nghề về lái xe. Hồi em học thầy Tố - người miền Trung, chưa bao giờ thấy la mắng gì, cũng chả có vụ đi xa hay đóng tiền bồi dưỡng thầy đâu, vui vui thì thỉnh thoảng đi học kêu cho thầy li cafe gói thuốc thôi, chả ai ép hay gợi ý gì.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/1/10
14
0
0
www.tochim.info
Thấy topic náy xôm quá, e tính thứ 7 này đến đăng ký học, mấy bác giúp e cái lịch học với ah, e định học ngày thứ 7 và CN không biết có được không các bác.

Hạng F
5/3/10
5.995
31.295
113
học lái xe mà cũng phức tạp nhiều các bác nhể, lái xe cũng chỉ là "skill", không phải là 1 nghề (profession) (có thể là 1 nghề đối với những người chuyên nghiệp nhưng đối với lái xe gia đình thì chỉ là 1 kỹ năng giống như biết bơi vậy)
bà cả nhà em tính đi học nhưng cũng nghe cái vụ thầy chửi dữ lắm (bạn của bả bị chửi mà nghỉ học ngang luôn), nay mới biết cái vụ "bồi dưỡng" với lại con VIP... thì không bị chửi, thiệt là bó tay luôn