Hạng D
13/3/09
1.386
2.154
113
41
HCM
Bác có thể nói cụ thể chút cho em biết được ko ?
dài dòng lắm bác ơi... túm lại là mình phải làm hồ sơ từ đầu tới cuối, mang lên tận vp nộp chứ nhân viên ko có time đi lấy, duyệt rồi tự ứng tiền túi trả trước xong chờ gần 2 tháng năn nỉ mới lấy lại được

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng D
21/10/14
1.721
3.692
113
dài dòng lắm bác ơi... túm lại là mình phải làm hồ sơ từ đầu tới cuối, mang lên tận vp nộp chứ nhân viên ko có time đi lấy, duyệt rồi tự ứng tiền túi trả trước xong chờ gần 2 tháng năn nỉ mới lấy lại được
Nếu đúng như bác nói thì em thấy hơi oải, nhất là cái vụ ứng tiền trước rồi theo đòi lại

Tập Lái
2/12/14
6
2
3
41
Mình đang sử dụng bảo hiểm UIC, kỳ rồi mới làm ở KIA bình tân, thấy đâu có phiền như các bác gặp đâu.

• Like
Reactions: thamtubang
Hạng B2
25/7/12
182
293
63
Dài dòng thì cũng nên nói cho có trách nhiệm.
Dài dòng cũng phải có lý do, anh ko giải thích có nghĩa là anh đang nổ.
Tự bỏ tiền túi là trường hợp bất khả kháng ko ai muốn. Anh đồng ý tự bỏ có nghĩa là trường hợp của anh ko thoả đủ điều kiện ghi trong HĐ đã ký kết giữa anh & UIC.

• Like
Reactions: Latumi and Tyrant
Hạng B2
26/6/15
431
323
63
56
Minh dang su dung UIC duoc 2 nam roi, nam dau tien claim toi 2 lan, 1 Lan do quet vao tuong, 1 Lan bi taxi dam ngang cua lai.

• Like
Reactions: Tyrant
Hạng D
13/3/09
1.386
2.154
113
41
HCM
Dài dòng thì cũng nên nói cho có trách nhiệm.
Dài dòng cũng phải có lý do, anh ko giải thích có nghĩa là anh đang nổ.
Tự bỏ tiền túi là trường hợp bất khả kháng ko ai muốn. Anh đồng ý tự bỏ có nghĩa là trường hợp của anh ko thoả đủ điều kiện ghi trong HĐ đã ký kết giữa anh & UIC.

UIC lúc đó chưa có liên kết với Kia Phú Mỹ Hưng, ko trả trước thì ai cho lấy xe về... mấy chuyện này ko rảnh để nổ...

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Chào các bác, xe em sắp hết bảo hiểm, hôm trước vô tình đọc được thông tin về bảo hiểm UIC của Nhật, thấy cũng hấp dẫn ( không có mức miễn thường, không tính thêm phí nếu bị thủy kích ), nhưng hãng bảo hiểm này bây giờ em mới biết nên cũng chưa biết thực hư ra sao.
Bác nào đã sử dụng rồi thì giúp em chút thông tin với.
Cám ơn các bác
Tháng trước em định tái tục BH với Liberty qua bác @baohiem.LIBERTY , nhưng dù bác Đạo rất nhiệt tình nhưng do yêu cầu bỏ vụ miển thường không được, nên chuyển qua UIC. Chưa biết thế nào, nhưng ae tư vấn khá nhiệt tình, cũng như UIC và MSIG (mà trước em có làm BH xe) đều là của Nhật nên cũng yên tâm. Giá BH của UIC thời điểm này rất hợp lý, có hồ sơ, ký tên, chụp ảnh xe đầy đủ.
P/S Nếu BH chưa liên kết với hảng như MSIG lúc trước, thì mình phải ứng thanh toán cho hảng, xong gửi bill cho BH để nhận lại.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Tháng trước em định tái tục BH với Liberty qua bác @baohiem.LIBERTY , nhưng dù bác Đạo rất nhiệt tình nhưng do yêu cầu bỏ vụ miển thường không được, nên chuyển qua UIC. Chưa biết thế nào, nhưng ae tư vấn khá nhiệt tình, cũng như UIC và MSIG (mà trước em có làm BH xe) đều là của Nhật nên cũng yên tâm. Giá BH của UIC thời điểm này rất hợp lý, có hồ sơ, ký tên, chụp ảnh xe đầy đủ.
P/S Nếu BH chưa liên kết với hảng như MSIG lúc trước, thì mình phải ứng thanh toán cho hảng, xong gửi bill cho BH để nhận lại.
vậy chắc em theo anh 6

Hạng C
19/5/07
806
434
63
Em đang dùng UIC, khi làm bảo hiểm không cần hồ sơ xxx, quan trọng là khi có sự cố nhớ gọi điện báo cho UIC công với vài tấm hình là xong, vô hãng sửa lun