Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113
Chào các bác, xe em sắp hết bảo hiểm, hôm trước vô tình đọc được thông tin về bảo hiểm UIC của Nhật, thấy cũng hấp dẫn ( không có mức miễn thường, không tính thêm phí nếu bị thủy kích ), nhưng hãng bảo hiểm này bây giờ em mới biết nên cũng chưa biết thực hư ra sao.
Bác nào đã sử dụng rồi thì giúp em chút thông tin với.
Cám ơn các bác

Hạng B1
28/9/09
69
7.520
83
Em cũng chung câu hỏi. Bác nào đang xài UIC thì giúp cho bọn em ít thông tin.
Cám ơn các bác.

Hạng B1
21/5/16
76
69
18
30
Mình cũng đang xài UIC. Mỗi lần va quẹt thì đều báo tổng đài ghi nhận lại, nhưng chưa đem ra garage sửa nên chưa biết nó thế nào. Hóng các bác nào đã trãi nghiệm chia sẽ.
Nhưng lạ 1 cái là khi mua hợp đồng bảo hiểm em chẳng được ký 1 chữ ký nào vào cái hợp đồng. Chỉ cung cấp thông tin và đóng tiền là xong. Em gọi tổng đài hỏi thì bảo" hợp đồng của anh đã được ghi nhận trên hệ thống"
:3dnhiumaygif:

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113
Mình cũng đang xài UIC. Mỗi lần va quẹt thì đều báo tổng đài ghi nhận lại, nhưng chưa đem ra garage sửa nên chưa biết nó thế nào. Hóng các bác nào đã trãi nghiệm chia sẽ.
Nhưng lạ 1 cái là khi mua hợp đồng bảo hiểm em chẳng được ký 1 chữ ký nào vào cái hợp đồng. Chỉ cung cấp thông tin và đóng tiền là xong. Em gọi tổng đài hỏi thì bảo" hợp đồng của anh đã được ghi nhận trên hệ thống"
:3dnhiumaygif:
Vậy có mảnh giấy nào để lận lưng không bác ?

Hạng B2
16/1/17
150
111
43
35
Cai bao hiem nay e co xai roi ne .trong honda phuoc thanh goi la bh chinh hang .e bi quet 1 lan phai goi len tong dai bao e o tinh phai dem xe len hang lam ma chat luong cung nhu gara o que e .roi phai chup a noi minh va cham .to khai cung tu minh viet luon nan gan chet .gio e rut kinh nghiem mua bao hiem cho may cai gara co lien ket.dem xe vo tu no xu xong roi thi lay ve khong can lam gi het don gian vo cung vi thang giam donh no co an chia voi gara roi

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng B2
24/10/14
293
248
43
HCM
Vậy mua lại BH thì gọi anh sales hãng mua hay gọi bên BH lần mua trc vậy các bác?

Hạng B1
24/11/16
51
50
18
34
Lúc mua xe Honda tại hãng thì em mua luôn bảo hiểm UIC này, có liên kết với hãng. Khi bị tai nạn thì gọi báo lên hotline thông báo, chụp hình lại...(cái này thì bảo hiểm nào cũng yêu cầu), rồi mang xe qua showroom tự khai bảo hiểm. Xong về nhà chờ lấy xe thôi. Em làm bảo hiểm 2 lần, một lần trầy hông và cản trước, 1 lần xe máy cắt đầu cản trước xe em ăn nguyên cái gác chân bằng kim loại làm trầy, móp.

Cá nhân em thấy tổng đài nhận cuộc gọi nhân viên làm việc nói chuyện tử tế và dễ nghe, nhân viên giám định thì hỗ trợ tốt, không làm khó dễ gì.

Tại showroom hãng em làm thấy cũng có giám định của bên PVI, mà ông giám định đó thì khó chịu thôi rồi luôn.

Em thấy thế này, nếu tính mua bảo hiểm của ai, cứ ra showroom nào có giám định của bảo hiểm đó ngồi uống nước quan sát. Là hiểu được sau khi mua mình sẽ dc đối xử như thế nào thôi!

Chỉnh sửa cuối: