Hạng D
3/1/12
1.556
5.330
113
tp.hcm
Re: Có *phải* xinhan trái khi đề pa (bắt đầu chạy trên đường hay không)

bác chủ không xi nhan thì xe chạy sau bác nhiều khi không thấy ,không xử lí kịp thì tai nạn dễ xảy ra

Hạng C
6/5/13
883
203
43

An toàn cho bản thân và những người ngồi trên xe là quan trọng nhất nên Em chọn mở xinhan và nhấp nhẹ thắng vài lần cho những xe sau chú ý.

12/1/13
26
0
0

tôi hiểu ý của bác chủ
Thật ra từ trong lề mà bắt đầu đề pa ra đường thì phải xi nhanh trái do mình đang chuyển hướng
Riêng với đường chỉ có 1 làn xe thì chuyện đó không cần thiết (1 làn xe cho 2 chiều chứ không phải 1 làn xe cho 1 chiều nhé các bác)

Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar

Em là em bật kể cả đi 2B chứ không đợi đi 4B mới bật.
Đơn giản là không muốn rước họa vào thân.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175

hieudinh79 nói:
tin_truc22 nói:
hieudinh79 nói:
Bắt buộc phải mở...
Ai bắt buộc bác, pháp luật có buộc không?
Bằng mua à
Em cũng ko biết nữa, bác đem đi kiểm định dùm em được không. Giọng điệu cứ như XXX ấy. Em hỏi về luật thì chả ai có dẫn chứng cụ thể lúc nào cũng phán vậy thì em cũng đành chịu à. Kiểu như bắt bừa mấy cái vụ chuyển làn trong giao lộ hay chuyển làn trên cầu đấy. Rồi xe máy thì bị bắt lỗi sai làn đường lung tung hết. Bị XXX hỏi là bác nào bác ấy run như cầy sấy mà có biết mẹ gì luật đâu mà cãi lại ;)

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/7/10
4.665
658
113

tin_truc22 nói:
hieudinh79 nói:
tin_truc22 nói:
hieudinh79 nói:
Bắt buộc phải mở...
Bằng mua à
Em cũng ko biết nữa, bác đem đi kiểm định dùm em được không. Giọng điệu cứ như XXX ấy. Em hỏi về luật thì chả ai có dẫn chứng cụ thể lúc nào cũng phán vậy thì em cũng đành chịu à. Kiểu như bắt bừa mấy cái vụ chuyển làn trong giao lộ hay chuyển làn trên cầu đấy. Rồi xe máy thì bị bắt lỗi sai làn đường lung tung hết. Bị XXX hỏi là bác nào bác ấy run như cầy sấy mà có biết mẹ gì luật đâu mà cãi lại ;)
Bác thi thực hành bài thi số 1 bắt đầu đề ba đi không bật xinha bị trừ năm điểm
bài thì đường trường đề ba đi không bật xinha trừ năm điểm
vậy mấy ông sát hạch viên trừ điểm của thí sinh là sai à...???

Hạng D
3/1/14
1.142
424
113
Xứ Thiên Đường

hieudinh79 nói:
tin_truc22 nói:
hieudinh79 nói:
tin_truc22 nói:
hieudinh79 nói:
Bắt buộc phải mở...
Bằng mua à
Bác thi thực hành bài thi số 1 bắt đầu đề ba đi không bật xinha bị trừ năm điểm
bài thì đường trường đề ba đi không bật xinha trừ năm điểm
vậy mấy ông sát hạch viên trừ điểm của thí sinh là sai à...???
Bác kg hiểu ý của bác chủ, ý bác ấy là nếu lỡ khi ra xe mà quên nhan bị xxx vịn thì có cái để cãi.:D

Hạng B2
11/3/13
146
2
16

Theo mình là cần,củng là để báo cho các xe sau biết xe của bác bắt đầu lấn sang trái,để hoà vào làn...

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội

Đã ra xe thì phải xi nhan, không phải vì sợ xxx, hay sợ bị phạt mà vì an toàn cho mọi người đang tham gia giao thông phía sau, phía trước, và an toàn cho cả chính mình. Vấn đề, các bác ít bị phạt vụ này, bởi vì lúc các bác ra xe thường chẳng có CSGT. Nhưng thú thật nếu là mình đang chạy xe máy hoặc đi bộ phía sau, thấy bác nào ra xe mà không xi nhan là mình đập tay lên cốp của các bác đấy...lúc đó đừng có nổi giận mà xuống xe hỏi tội mình nhé....hehe.