Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Có cách nào vệ sinh đầu đĩa?

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
RE: Có cách nào vệ sinh đầu đĩa?

Em cũng bị gần giống bác, đang tìm lại bài bảo trì âm thanh trong thớt này có chỉ rõ địa chỉ áh. Em nhớ có đọc rồi hình như ở Vĩnh Viễn hay Hòa Hảo Q10 gì đó. các bác nào biết tư vấn giúp đi.

Xe em còn bị thêm cái bệnh nhiễu sóng của LCD, khi xài bình thường không sao nhưng khi dùng bộ đàm Feidaxin lúc đi off với FFC thì cái LCD tèo hẳn luôn, mất nguồn, kêu xè xè như TV đang rà kênh, bấm nút không ăn thua gì cả, tắt máy xe rút chìa khóa vẫn kêu xè xè, phải dừng xe tháo mặt nạ táplô tháo dây nguồn LCD mới hết, gắn nguồn lại xài bình thường nhưng không dám mở bộ đàm.... em bị nhiều lần rùi bởi vậy khi đi off với ae có sử dụng bộ đàm phải tháo nguồn LCD chứ không thì nhức đầu lắm. Bệnh nó là bị nhiễu sóng mong các bác biết nơi nào trị bệnh này thì giúp em luôn thể. Cám ơn.

Tập Lái
4/3/08
34
1
0
46

Các bác à, ở HN có chỗ nào sửa đầu DVD được không, đầu xe zace của em kém đĩa quá, giờ còn không đọc được mấy, bác nào biết chỗ lau hay sửa ở HN chỉ dùm nhé, thank

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Quật mồ lại!
Lâu nay vệ sinh = đĩa lau o sạch và vẫn bị như cũ, các bác cho tui hỏi có biết tiệm nào sửa đầu cd này o? Cảm ơn các bác!
Lên Nhật Tảo đi bác,khu vực này các chú thợ làm chuyên nghiệp nên nhanh và gọn,ít bị "lợn lành thành lợn què".Bác đi 3tháng 2 rẽ vào Ngô Quyền,tới Nhật Tảo thỉ kiếm nhà nào đóng cửa đậu xe trước vỉa hè.Ngô Quyền hay Nhật Tảo có cả chục tiệm sửa-bán-đổi đầu xe hơi.Hoặc bác rẽ vào NT rồi chạy thẳng qua bên phiá đường Lý thường Kiệt cũng có nhiều tiệm như thế...Phải tháo ra lau chùi mới sạch được,cái đĩa chùi chỉ là để phủi bụi nhẹ thôi,màng bẩn bám lâu ngày trên mắt đọc không thể sạch nổi.

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

nhật tảo thẳng tiến . nếu bác tin tưởng em thì bác đem qua cho em em thanh toán nó liền à (nếu mắt còn tốt và chưa bị chỉnh chứ mắt yếu quá thì nên thay mới luôn)