Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Có cách nào vệ sinh đầu đĩa?

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
Xe tui đầu Arirang, sao dạo này bỏ đĩa nào vô nghe cũng "Load" rất chậm (có khi "load" hòai luôn[&:], và khi nghe được thì giống nhạc "Đức":) (kể cả đĩa mới). Mạo muội hỏi các bác có cách nào làm vệ sinh đầu đĩa o? Nghe rado thì ok. Cảm ơn các bác trước.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
RE: Có cách nào vệ sinh đầu đĩa?

Bữa nào ghé tui cho mượn cái đĩa chùi mắt đọc nhé bác.Tốt nhất là ra Nhật Tảo nhờ bọn thợ mở ra chùi mắt đọc bằng tăm bông cho nó sạch hoàn toàn bác ạ.Nếu cần thiết hơn thì mấy chú thợ này sẽ chỉnh lại độ nhạy cho cái mắt đọc hoặc nếu có hàng thì thay mắt đọc mới trên dưới 80k VNĐ thôi.Sau đó là cấy line in hoặc mua 1 cái băng tape chuyển tín hiệu để nghe bằng máy MP3 hay điện thoại chép nhạc bác nhỉ?Có bác nào có cao kiến gì hơn tư vấn cho bác Kittyharry nào?
Hay là bác nghiên cứu tình huống mới nảy ra trong box này xem sao:
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=847056

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Hồi trước tui có một cái đầu CD xe hơi,bị kén đĩa và đọc chậm...Nghe lời một anh bạn tài lanh,tui đồng ý cho anh ta tháo đầu ra chùi mắt.Nào ngờ khi lật nắp lên thì lò-xo vít hãm trong cái đầu nó văng tùm lum ,anh ta mang về nhà tìm cách lắp ráp lại sao đó nhưng từ đó trở đi nó bị thêm đủ thứ tật và không làm việc tự động được nữa.Chán quá ,tui quăng luôn.:mad:

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Cảm ơn bác Hcivic và bác dvd. Để ra mua 1 cái đĩa về vệ sinh cho những lần sau luôn. Có gì sẽ thông báo lại các bác sau.

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

Làm thêm cái MP3 dành cho ô tô cắm vào ổ châm thuốc, loại này phát sóng FM nghe cả vạn bài. Không thích thì nạp bài mới! Giá chỉ 200-300 ngàn ( ở quê em).

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

theo em biết thì cái đĩa lau mắt lau không sạch đâu ạ. vì bác để ý khi lau mát thì đĩa vẫn hát bình thường trong khi dưới mặt đĩa tới 4 chổi lau thì làm sao nó hát được. đĩa cd của em chỉ sướt 1 đường nhỏ đã nính thinh rồi. em đã từng tháo cái đầu cali ra ngâm cứu cách lau mắt của cái đĩa này rồi. tóm lại là chỉ chữa được tâm lý thôi bác ạ. bác đem ra thợ nó tháo ra vệ sinh cho nó an tâm (thợ làm cd xe chứ đừng đi thợ vườn với mấy ông sửa tv với đầu cd nhé.) cho đảm bảo.

Hạng B1
21/9/07
87
2
0
HàNội

Mang ra thợ, tháo hẳn ra vệ sinh bằng dung dịch tẩy rửa là tốt nhất

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Quật mồ lại!:)
Lâu nay vệ sinh = đĩa lau o sạch và vẫn bị như cũ, các bác cho tui hỏi có biết tiệm nào sửa đầu cd này o? Cảm ơn các bác!