Tư Vấn Chia Sẻ Có cần rửa gầm xe

Hạng B1
15/5/07
53
0
0
RE: Có cần rửa gầm xe

Các bác cho hỏi chỗ nào ở Hà nội rửa và vệ sinh toàn bộ gầm xe tốt??? Tôi nghĩ chỗ nào phải có có cầu nâng chứ ko phải cầu xây sẵn thì mới làm được. Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo. Thanks

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Chỗ nào có cầu chả xịt gầm hả bác ? Nó thò mỗi cái vòi xuống xịt một lúc là sạch mà. Đa phần bây giờ chỗ nào rửa xe cũng có cầu, trừ mấy hàng đồ dỏm ra thì chịu [8D]

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

Trích đoạn: yeu xe hoi

oh yeah
bác này xì pam àh, em thì thấy tốt nhất cũng nên xịt gầm xe, mấy lẩn rửa xe, thợ nâng xe e lên xịt nước, dơ quá là dơ, nhưng còn vụ xịt dầu là sao nhỉ, cái này ko biết có nên ko

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Em cứ đi qua chỗ nào có nước bẩn, hay nước mưa là trong tuần đó nếu có rửa xe là cho rửa gầm luôn, chẳng tốn thêm bao nhiêu, không bổ ngang cũng bổ ngửa.

Hạng B2
9/4/06
114
0
0
Sài Gòn

em thì mổi tuần đều cho rửa xe (đường nhà em hơi dơ) và rửa gầm, xịt dầu (dầu xịt gầm theo em hỏi là pha từ nhớt và dầu DO). Em thấy đi đỡ bám bụi.

Hạng C
24/3/08
980
41
28

Hôm CN em cũng cho xe ra 1 chỗ có cầu xây bảo rửa gầm, thợ cũng chỉ chui xuống và dùng nước xịt độ 1-2 phút, chả biết là có đủ không. Chả thấy dầu gì cả. nhưng em cũng yên tâm hơn vì ít nhất là sạch hơn không rửa

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

Thật bất ngờ khi nghe bác nói xe đi mấy năm mà chưa rửa gầm[&:]. Cứ mỗi lần đi rửa xe thì em làm luôn 3 công đoạn: rửa ngoài, rửa gầm, hút bụi. Việc rửa gầm rất tốt cho xe, giúp rửa trôi bùn đất bám vào (nguyên nhân gây mục gỉ gầm và làm hao nhiên liệu...do xe nặng thêm và các bộ phận cơ bị cứng dẫn đến truyền động kém) Lưu ý với các bác hay rửa gầm xe thường xuyên thì sau khi rửa chạy vài vòng cho khô hẳn, còn không thì về gara đậu xe đừng nên kéo thắng tay mà nên gài số ( nếu kéo thắng tay sau khi rửa xe mà qua mấy ngày không vận hành sẽ dẫn đến tình trạng bị kẹt thắng[&:]). Nói chung rửa gầm xe là tốt.

• Like
Reactions: quocviet0503
Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Thật bất ngờ khi nghe bác nói xe đi mấy năm mà chưa rửa gầm.
không những vậy mà cứ vài ba lần là em cho máy xe luôn , rất nhiều lợi ích các bác à :
- máy xe không bị dơ tạo điều kiện cho chuột bọ , con này con kia chui vô .
- Về gầm xe đã từng có xe bị rồi chỉ vì đang chạy vướng mấy cọng rơm trên đường mà bị ....burn xe luôn đấy vì rơm quấn vào pô xe bốc cháy !! .
- Rửa nhiều, hút bụi thường chỉ tốn ..xiền và tốn thời gian thôi chứ có mất gì đâu ??? đặc biệt là sau mỗi lần ......đi
về , mùi .....hèm vương vấn trong nội thất xe sao chịu nổi ??? hix hix hix

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

Bác Dũng chỉ được cái nói đúng

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Theo ý kiến cá nhân; nên phun lớp bảo vệ gầm. Gầm xe sẻ không bị mục và cách âm tốt, giá khoảng 7triệu.
Còn rửa gầm thì luôn luôn cần.
Trích đoạn: Camry 2.2

Cho em hỏi ngu tí, đi xe mấy năm mà em chua thấy ai rửa gầm xe bao giờ. Theo cac bác có cần rửa ko vì em thấy đi đường bẩn thì bùn bắn lên gầm nhiều chứ nhỉ? Em hôm nọ vào gara thay dầu nhìn cái gầm cũng bẩn phết.

• Like
Reactions: vanphiphi007