Tập Lái
27/11/15
4
6
3
44
Vợ bác đúng, cái gì cũng có quy chuẩn của nó và khi tuân theo quy chuẩn thì sẽ tốt hơn ý kiến chủ quan.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Bác đọc kỷ hdsd xe bác chưa chứ carseat để ghế giửa em thấy sai sai rồi đó, nếu các bác cần em gửi link check vị trí lắp ghế cho từng loại xe để các bác check.
Ko sai đâu bác. Ghế này rear facing vì cháu còn bé cổ chưa cứng.

Hạng B1
19/5/18
91
144
33
52
Trên này toàn tinh hoa hội tụ? hay lại chém gió là chủ yếu?
Nói thì hay lắm, nào là mua xe không mua nổi ghế, nào luật nước ngoài phạt nọ phạt kia, nào là làm bố gì không trách nhiệm đáng bị cấm nuôi con... vân vân và vân vân.
Khi ra đường nhìn 100 chiếc ô tô chở con nít, 99,9 chiếc không có ghế riêng, trên 90 chiếc không thắt dây hoặc để con nít ngồi đứng ghế trước, nghịch phá tự do.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Trên này toàn tinh hoa hội tụ? hay lại chém gió là chủ yếu?
Nói thì hay lắm, nào là mua xe không mua nổi ghế, nào luật nước ngoài phạt nọ phạt kia, nào là làm bố gì không trách nhiệm đáng bị cấm nuôi con... vân vân và vân vân.
Khi ra đường nhìn 100 chiếc ô tô chở con nít, 99,9 chiếc không có ghế riêng, trên 90 chiếc không thắt dây hoặc để con nít ngồi đứng ghế trước, nghịch phá tự do.
Vn mà ! Có gì đâu ngạc nhiên mà bác hoang mang vậy?

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Khi xe chạy khoảng 60km/h mà phanh gấp hoặc đụng vào đâu đó.Nếu em bé mà không được ràng vào dây an toàn chuyên dụng thì sẽ trở thành một viên đạn bay thẳng vào ghế trước.

Tập Lái
10/5/14
22
243
28
45
có Bác nào thanh lý ghế booser cho trẻ ko? em đang cần. thanks

Hạng B2
24/6/17
142
293
73
E đã sắm và thấy ít cần thiết quá nên chia tay rồi. Thằng ku nhà e thích bò tới bò lui (1 tuổi) quậy này quậy kia, quậy chán lăn ra ngủ trong lòng mẹ. Nên nếu bị cái ghế baby ràng buộc ảnh la chí chóe.
Khi nào gặp đường nào mình đi tốc độ cao thì báo mẹ nó bế hoặc ôm giữ nó cẩn thận.

Theo e thấy thì không cần thiết lắm, ban đầu mới có cũng xài khí thế, được 3-4 bữa thấy k tiện mà phiền nên nó sẽ nằm xó dài hạn. Đọc ở trên thấy có bác nào ghi là cái ghế lòng mẹ là êm và an toàn nhất, e thấy quá đúng!!!