Hạng B1
9/3/15
99
65
28
Có cần thiết mua ghế ngồi ô tô cho trẻ em không các bác?

Vợ em đang yêu cầu em mua ghế ngồi ô tô cho thằng con 4 tuổi để đảm bảo an toàn. Nói thật các bác là em có hơi tự ái vì nghĩ vợ lo xa k đâu trong khi e cũng thuộc hàng tay lái lụa rồi ;)) Vậy các bác cho em hỏi là có thực sự cần thiết phải mua ghế ngồi ô tô cho trẻ không?[pagebreak][/pagebreak]

Cho em xin ý kiến nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
11/6/15
60
6
8
33
Nhà em đi đâu toàn cho con ngồi trong lòng mẹ để mẹ ôm, cái ghế đó có vẻ an toàn nhất và êm ái nhất
:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

Hạng B1
11/6/15
78
45
18
35
Vợ em đang yêu cầu em mua ghế ngồi ô tô cho thằng con 4 tuổi để đảm bảo an toàn. Nói thật các bác là em có hơi tự ái vì nghĩ vợ lo xa k đâu trong khi e cũng thuộc hàng tay lái lụa rồi ;)) Vậy các bác cho em hỏi là có thực sự cần thiết phải mua ghế ngồi ô tô cho trẻ không? Cho em xin ý kiến nhé!

Ghế ô tô bình thường và chiều dài đai của ghế hiện nay đều được thiết kế cho người lớn, bọn trẻ ngồi lọt hỏm, nên tất nhiên là sẽ không an toàn bằng cái ghế ô tô đc thiết kế riêng cho bọn trẻ rồi rồi bác thớt.

Hạng B2
19/5/15
119
64
28
41
E vote mua!!!
ở nhiều nc nó có luật bắt phải dùng cho trẻ em chứ đừng đùa
Mà đã mua thì phải loại nào xịn hẳn, có tính an toàn cao như Graco (mỹ), Joie (anh quốc); Combi (nhật) ….
Chứ xài phải hàng lởm thì quá tội.

Hạng B1
9/3/15
99
65
28
Ghế ô tô bình thường và chiều dài đai của ghế hiện nay đều được thiết kế cho người lớn, bọn trẻ ngồi lọt hỏm, nên tất nhiên là sẽ không an toàn bằng cái ghế ô tô đc thiết kế riêng cho bọn trẻ rồi rồi bác thớt.
vụ này căng ...............
Phen này thế lực của vợ ngày càng hùng hậu

Hạng B1
2/5/16
60
41
18
43
Bác thớt bỏ cái kiểu tự ái vớ vẩn đi. Nhà em kinh tế k thuộc hàng dư dật nhiều nhưng đầu tư cho con thì k bao giờ tiếc. Mà e nói không phải khoe, năm ngoái em đã gom lúa quất hẳn quả ghế ngồi ô tô Aprica 15 củ cho thằng con 3 tuổi, đi đâu k phải lo lắng nhiều nữa

Hạng B1
9/3/15
99
65
28
Bác thớt bỏ cái kiểu tự ái vớ vẩn đi. Nhà em kinh tế k thuộc hàng dư dật nhiều nhưng đầu tư cho con thì k bao giờ tiếc. Mà e nói không phải khoe, năm ngoái em đã gom lúa quất hẳn quả ghế ngồi ô tô Aprica 15 củ cho thằng con 3 tuổi, đi đâu k phải lo lắng nhiều nữa
Em thấy chủ yếu là mua sự an tâm thôi chứ quan trọng nhất vẫn là người cầm lái.

• Like
Reactions: bullkeo
Hạng B1
11/6/15
61
15
8
42
aprica nó hàng nhật thì chất rồi nhưng giá 15 củ lận hơi cao. chắc em mua cho con cái ghế joie là được rồi, thấy nhà ông bạn em mua cho con xem thì thấy cũng ok lắm mà giá chỉ tầm 3 củ thôi

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng B1
11/6/15
62
26
28
38
Nói thật với bác chứ ở vn mình còn lỏng lẻo, ở nước ngoài trẻ con sinh ra thì từ bệnh viện về nhà đã phải dùng ghế ngồi ô tô riêng rồi, quên cái vụ bế bế bồng bồng đi, ko dùng thì phạt nặng, nó là luật quy định luôn ấy. Mình chứng kiến bao nhiêu vụ rồi, cứ ham hố bế bồng vừa mệt vừa ko an toàn, tai nạn phát thì con ngồi trước gánh hết. Dân mình ko tiếc tiền mua cái xe mấy trăm mấy tỉ, nhưng tiếc vài triệu mua ghế an toàn cho con, đến chịu. Nhà mình thì chưa có bé nhưng có chắc chắn sẽ mua!

Hạng B2
17/5/15
147
261
63
Bảo vệ tính mạng là quan trọng nhất, khi ngồi trong ô tô: người lớn phải thắt dây an toàn, trẻ em phải ngồi trên ghế ô tô trẻ em (ghế phải đạt chuẩn). Đừng vì bất cứ lý do gì để sau này tự hối tiếc: "giá như... phải chi...".
Mình tự cho là lái xe cẩn thận, kinh nghiệm, tay lái cứng chuẩn... Nhưng hiện nay trên đường có nhiều kẻ lái xe không như mình.
Ý kiến của vợ bác chủ mua ghế ngồi ô tô cho bé là hoàn toàn đúng đắn.