nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.871
113
Em nghe nói phụ tùng xe hơi (tháo từ xe cũ) ở Campuchia rất nhiều, hổng biêt có phải vậy không? Nếu phải, vậy thì có hay không chợ trời phụ tùng xe cũ ở các tỉnh dọc biên giời VN - CPC chẳng hạn, Long An, Tây Ninh?

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon
RE: Có chợ trời phụ tùng xe hơi ở các tỉnh biên giới giáp Campuchia không?

Có nhưng chỉ nhập lậu về thôi,chứ chạy oto lên đó thay đổi thì nguy hiểm lắm bác ạh.

Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com

lên bình phước có đấy bác...qua cam bu chia...rùi mua...mua rùi đưa cho tụi vận chuyển thồ về...bảo đảm về đến việt nam

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.871
113

Ủa Bình Phước mà cũng có chợ trời phụ tùng xe hơi hả bác? Cái này lần đầu tiên em biết đó.
Bác lên chỡ ờ B. Phước chưa vậy?

Hạng B2
16/3/07
107
1
16
53
Hà Nội

Hồi đầu năm em qua Mộc Bài không thấy có chợ này, nhưng mang xe qua cửa khẩu vào Campuchia (chắc phải chi) có thê thay tháo được khối thư, rẻ hơn ở VN nhiều (phải có bạn quen sống ở bên đó).

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Bác vào đây tham khảo nè, chợ trời biên giới như Bác hỏi thì hông có đâu nhưng có cò chuyên cung cấp phụ tùng xe ở Mộc Bài.

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.871
113

Cám ơn bác XE REO nhiều. Đúng là trên 4R này giống như 1 đại dương kiến thức và hiểu biết.
Nếu không nhờ 4R thì em tắc tị nhiều thứ lắm.
Mà em không hiểu sao Campuchia nghèo hơn VN vậy mà đồ xe hơi lại phong phú hơn nhiều so với VN mình.
Ở SG thì có nhiều nhưng về chủng lọai và đời xe thì thua Camphuchi xa lăng lắc.
@tranthehien: Còn bác giới thiệu BPhuớc là ở đâu vậy? Mình đi từ SG thì tới đâu là gặp điểm bác giới thiệu. Bác làm ơn nói cho rõ ùm em tí xíu để có dịp là em dọt lên đó tham quan.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Xe & phụ tùng bên Cam rẻ theo em biết thì tại vì hệ thống pháp luật bên Cam đang trong giai đoạn xây dựng nên xe đem từ nguồn búa xua về chạy thoải mái có khi không cần đăng ký biển số. Em thấy Camry 8x bên Cam dùng chở hàng tùm lum trong khi bên VN mình thì phải có trong tay từ 120 chai trở lên mới nói chuyện.

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Dọc biên giới phía nam hiện tại thì không thấy có chợ trời đồ ô tô, phải đi vào thủ đô và khi đi mua thì ít nhất phải có người rành đường và các món đồ mua, kẻo lại thành tiền mất tật mang. Papa em có con Cam 90 dàn đèn sau bị cũ và trục trặc hệ thống dẩn lạnh tí nhưng khi nhờ người mua đồ về lắp vào không được nhưng đổi lại thì cũng không được.