Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/12/10
202
7.189
93
Everrich Infinity thì đào đâu ra tiền ạ, nhà cháu đang hỏi the goldview quận 4, các cụ tư vấn Everrich Infinity thì có thể tạo topic khác được ko ạ.
Nhà cháu chỉ muốn nghe những chia sẻ thật cứ không có muốn nghe cò vạc gì các cụ ơi

Nhà cháu cũng như nhà cụ, rất hoang mang khi đi tìm nhà và cũng tìm hiểu khá kĩ càng, có thể nói cụ nhắm thằng này là ổn hiện nay
Cháu có phân tích như sau cụ có thể tham khảo
Về đơn vị quản lý, phát triển là TNR còn nhà thầu là Coteccons, hai thằng này chưa dính phốt nào về xây dưng
=> Tạm oke và tin tưởng
Khi mà cụ qua the gold views ở thì cơ bản sẽ có các dịch vụ cao cấp, view đẹp toàn thành phố và ra sông, đi lại thuận tiện (trường học, giao nhau các quận)
=> Lý do tại sao mà nó lại giá cao hơn trung cư hiện nay. Tất nhiên giá rẻ thì đã được thu nhập thấp
Còn có cụ bảo có được áp dụng 3000 tỷ của nhà nc ko thì cháu xin trả lời là không cho nó nét, hỗ trợ cho người thu nhập thấp chỉ bán cho nhà dưới 15tr/1 m2, thằng này đang được hậu thuẫn của thằng maritime bank nên có ngân hàng là oke rồi
=> Bảo vậy thôi, chuẩn bị tiền mặt vẫn là tốt nhất so với đi vay ngân hàng

Mình cũng ước ao được mua ở đây nhưng chưa đủ tiền
Bạn mà mua được thì quá tốt rồi, nó là 1 tổ hợp đầy đủ dịch vụ, vị trí giao thông thì đắc địa luôn
Các bạn thô quá, chịu khó tìm cách khéo hơn chứ.

Nhà cháu đang có ý định mua căn hộ The GoldView nhưng thông tin bên lề của các cụ thêm trước khi quyết định
Các cụ mua căn hộ The GoldView chưa cho nhà cháu hỏi Chủ đầu tư là SGM có tốt không?
Tiến độ giao nhà và đóng tiền thế nào? Giá rổ có hợp lý không?
Nhà cháu được biết là mới xong phần móng và có thể trả tiền theo tiến độ của dự án, được hỗ trợ vay của ngân hàng nữa nên rất hào hứng.
Nhà cháu rất cảm ơn các cụ cho vài lời khuyên
Mình lượm được một số ít thông tin chia sẻ với Bác như sau:
+ Về chủ đầu tư thì MDSG là một chủ đầu tư mới gia nhập thị trường về lĩnh vực Bất Động Sản cho nên tiếng tăm thì cũng chưa có gì. Tuy nhiên với việc liên kết với các đơn vị uy tín đã có thương hiệu như: nhà thầu Coteccons và đơn vị quản lý TNR thì khá ổn rồi.
+ Tiến độ giao nhà Bác có thể xem tham khảo hình bên dưới
+ Về mặt giá cả thì cũng khá hợp lý so với khu vực đó Bác, đối với khu vực Q4 Bác có thể tham khảo thêm dự án Icon56, Galaxy 9 của Novaland (sắp giao nhà, dự kiến 11/2015 giao nhà, mình không biết nhu cầu của Bác như thế nào? nếu Bác có ý định đầu tư thì Bác cũng có thể cân nhắc để lựa chọn và cho thuê được ngay) và một dự án theo như mình biết sắp mở bán tới đây là Grand Riverside để bác có thêm sự so sánh.
+ Thiết kế căn hộ của The Gold View khá ok, tuy nhiên thiết kế mặt bằng thì có vẻ không ổn cho lắm khi có phần A2 ngăn ở giữa làm cho các căn view mặt sau hầu như không còn view có cảm giác bị "ngợp". Nếu Bác có ý định chọn bên này thì nhũng căn view mặt tiền Bến Vân Đồn là xứng đáng nhất tuy nhiên giá thì...hơi cao đấy.

Attachments

Tập Lái
28/11/12
8
2
3
Nhà cháu đã từng ở 2 nơi chung cư khác nhau rồi. Trước hai vợ chồng mua chung cư giá rẻ, sau đó trời phù họ cho chút lộc nên đầu tư quả chung cư ngon hơn
Một số kinh nghiệm xương máu nhà cháu chia sẻ cho các cụ nhé

1.Nên chọn những chủ đầu tư lớn như TNR Holdings, Coteccons, Vinaconex, HUD ....
2.Nên mua nhà từ khoảng tầng 7-15-Vì ở thấp quá thì cũng nhiều bụi,nhiều muỗi,lại hay bị ồn ào.Cao quá thì đi lại bất tiện và nhỡ có sự cố gì thì cũng khó “chạy” hơn.
3.Nên chọn những nhà có thêm tầng hầm-vì như vậy nếu các cụ có xe oto sẽ đỡ phải vứt ngoài đường.
4. Nên chọn những nơi thuận tiên đi lại giữa các vùng lân cận
5.Chọn những căn xa chỗ đổ rác,xa thang máy.Nên chọn những căn ô góc,càng nhiều mặt thoáng càng tốt.
6.Tuyệt đối tránh những căn mà có phòng nào đo bị bịt kín-không có cửa sổ hướng ra ngoài trời.
7.Tránh hướng cửa chính trực diện sang nhà đối diện-Nhiều khi muốn mở cửa ra cho thoáng rất bất tiện).
8.Nên chọn những căn có trên 1 nhà WC(nhiều khi không dùng đến mấy,hoặc hơi lãng phí nhưng bù lại sẽ có nhiều cái hay các cụ ạ).
9.Chọn những toà nhà có hành lang càng rộng càng tốt-ngoài chức năng là lối đi chung,hành lang còn là nơi vui chơi cho trẻ em thậm chí nhiều khi còn là nơi liên hoan tầng mỗi khi có dịp.
10.Phải chú ý số lượng và chất lượng thang máy của toà nhà mình định mua.Bây giờ nhiều nơi có khoảng 3 thang máy chở người + 1 thang máy chở hàng(phục vụ cho việc chuyển nhà-nhưng khi bình thường vẫn dùng để chở người.Vì hằng ngày mình sử dụng cái này rất nhiều.
11.Cộng điểm cho những toà có 2 thang bộ thoát hiểm(tốt nhất là nó cửa sắt ra hành lang và luôn đóng(ko khoá nhé) để đề phòng khi có cháy hoặc sự cố gì thì sẽ không lan nhanh ra lối thoát hiểm và các tầng khác.

• Like
Reactions: suamilk
Tập Lái
7/6/15
9
0
1
53
HN thì có TimeCity, còn HCM có gold view
Hai miền đều có các chung cư cao cấp :3

Tập Lái
21/7/15
12
10
3
41
Nissan cũng có 1 showroom ở gần khu đất vàng đắc địa định hình dv 5 star
Bác nào qua mua ở đây thì có thể ghé qua showroom của em nhé
Gần đây nhiều các mợ đi ô tô đến đây ngắm lắm khu đất này lắm, chẳng biết có mợ nào thuộc diễn đàn nhà mình ko :3

Hạng D
26/9/09
1.965
6.073
113
GoldView : Giá 33tr/m2 thấp nhất với vị trí xấu nhất (face to face), view đẹp giá 43, 44tr/m2 (chưa VAT). 1 sàn gần 50 căn, quá hoành tráng cho căn hộ cao cấp.

Em đang phân phối Goldview nhưng mời các bác qua Grand Riverside chơi, giá tốt, thiết kế đẹp, cùng mặt tiền Bến Vân Đồn cách Goldview chỉ vài trăm mét.

Grand Riverside : Giá 32,7tr/m2 view không đẹp nhưng thoáng, view đẹp chỉ 36, 37tr/m2 (chưa VAT), thiết kế của Mỹ theo phong cách cổ điển xen lẫn hiện đại ÂU CHÂU. Hòa Bình đầu tư và xây dựng nên khỏi phải lăn tăn.

Nhược điểm Grand Riverside : quy mô nhỏ nên yên tĩnh, ko xô bồ, bác nào thích tiện ích hoành tráng thì 5p đi bộ qua Goldview chơi rồi zìa.

Note: giá quá tốt, chắc chắn mặt bằng giá đợt mở bán kế tiếp sẽ có sự thay đổi.
Có cụ nào mua The GoldView - Quận 4 chưa?

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Em hóng được là mới bán (cọc, gạch các kiểu) được ~20%, trong đó 15% là block B.

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Mình lượm được một số ít thông tin chia sẻ với Bác như sau:
+ Về chủ đầu tư thì MDSG là một chủ đầu tư mới gia nhập thị trường về lĩnh vực Bất Động Sản cho nên tiếng tăm thì cũng chưa có gì. Tuy nhiên với việc liên kết với các đơn vị uy tín đã có thương hiệu như: nhà thầu Coteccons và đơn vị quản lý TNR thì khá ổn rồi.
+ Tiến độ giao nhà Bác có thể xem tham khảo hình bên dưới
+ Về mặt giá cả thì cũng khá hợp lý so với khu vực đó Bác, đối với khu vực Q4 Bác có thể tham khảo thêm dự án Icon56, Galaxy 9 của Novaland (sắp giao nhà, dự kiến 11/2015 giao nhà, mình không biết nhu cầu của Bác như thế nào? nếu Bác có ý định đầu tư thì Bác cũng có thể cân nhắc để lựa chọn và cho thuê được ngay) và một dự án theo như mình biết sắp mở bán tới đây là Grand Riverside để bác có thêm sự so sánh.
+ Thiết kế căn hộ của The Gold View khá ok, tuy nhiên thiết kế mặt bằng thì có vẻ không ổn cho lắm khi có phần A2 ngăn ở giữa làm cho các căn view mặt sau hầu như không còn view có cảm giác bị "ngợp". Nếu Bác có ý định chọn bên này thì nhũng căn view mặt tiền Bến Vân Đồn là xứng đáng nhất tuy nhiên giá thì...hơi cao đấy.
Anh đưa cái list đòi tiền mà bảo là tiến độ giao nhà !
Hóng chi tiết kiểu:
- TT đợt 1 = ngày xxyy = xong móng
- TT đợt 2 = ngày ... = Lầu 3 (ví dụ)
- TT đợt n = ngày.... = cất nóc
...

Tập Lái
11/10/12
27
2
3
GoldView : Giá 33tr/m2 thấp nhất với vị trí xấu nhất (face to face), view đẹp giá 43, 44tr/m2 (chưa VAT). 1 sàn gần 50 căn, quá hoành tráng cho căn hộ cao cấp.

Em đang phân phối Goldview nhưng mời các bác qua Grand Riverside chơi, giá tốt, thiết kế đẹp, cùng mặt tiền Bến Vân Đồn cách Goldview chỉ vài trăm mét.

Grand Riverside : Giá 32,7tr/m2 view không đẹp nhưng thoáng, view đẹp chỉ 36, 37tr/m2 (chưa VAT), thiết kế của Mỹ theo phong cách cổ điển xen lẫn hiện đại ÂU CHÂU. Hòa Bình đầu tư và xây dựng nên khỏi phải lăn tăn.

Nhược điểm Grand Riverside : quy mô nhỏ nên yên tĩnh, ko xô bồ, bác nào thích tiện ích hoành tráng thì 5p đi bộ qua Goldview chơi rồi zìa.

Note: giá quá tốt, chắc chắn mặt bằng giá đợt mở bán kế tiếp sẽ có sự thay đổi.
View attachment 303945

Nhà cháu thì lại có quan điểm khác nhà cụ. Goldview về vị trí là ngon hơn nhiều Grand Riverside. Nó có mặt tiền rộng nhất trong tất cả các dự án đã và đang hình thành trên đường Bến Vân Đồn

Đi đến chợ Bến Thành ,trung tâm tài chính TP.Hồ Chí Minh, phố đi bộ Nguyễn Huệ , khu đô thị Thủ Thiêm, khu đô thị Phú Mỹ Hưng chỉ có vài phút đi xe. Mà mấy đường xung quanh nó khá rộng nên lưu thông đỡ tắc hơn so với các quận khác
Khối A2 nhà cháu có tham khảo thì thấy đâu có bất cập như cụ, nhìn trên bản đồ thì các khoảng cách khá rộng, tận dụng được hướng views ra các hướng xung quanh tốt đó chứ

Hơn nữa về đẳng cấp thì goldview hơn hẳn Grand rồi về thiết kế, cụ thể thế nào các cụ cứ tham khảo web có đầy.
Bản thân nhà cháu cũng đang tìm chung cư và tìm hiểu rất kỹ nhưng điều này

Status
Không mở trả lời sau này.