Hạng C
Đã test xong, em trước giờ đi gầm thấp quen nên ngồi CRV hơi bồng bềnh & lắc lư chắc do chưa quen. Chuyển số từ 1 sang 2 bị giựt cục. Tiện nghi theo xe hơi nghèo nàn, chắc do xe đã ra lâu 5 năm rùi. Có thể do em đi xe HQ quen được "nuông chiều" rùi, muốn cắm được USB để nghe nhạc cũng ko được mà phải gắn thêm DVD thì may ra.

Một vài điểm chưa vừa ý thế thôi, chứ còn lại chưa có gì phàn nàn cả. Giá trị của CRV được pakon đánh giá rất cao.

Giờ em lăn tăn chiếc này với mẫu mới dự kiến HDVN sẽ ra vào quý 1 năm sau. Ít nhất trang thiết bị sẽ "thời thượng" hơn, giống kiểu Civic 9 vừa ra mắt
.

Còn bác nào vẫn thích mẫu cũ thì đây là thời điểm rất tốt để mua, ít nhất cũng tiết kiệm được gần 60 chai rùi. Em nghe sâu nói mẫu cũ hiện cũng ko còn nhiều nữa, giống như đang "xả hàng" để chuẩn bị ra mắt mẫu mới.

HDPT mới khai trương hơn 1 tháng, nhìn rất bề thế, hiện đại, nằm ngay đối diện showroom của Mẹc, ngay DL Đông Tây nên tiện đi lại. Khách hiện chưa đông bằng mấy HD khác nên nhìn đỡ xô bồ hơn, zô xem xe có chỗ chơi cho F1, bánh trái & nước uống & sữa cho F1 thoải mái. Sau này có cần bảo dưỡng Crosstour nhà em sẽ ghé đây luôn cho gần.

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Thong thuong so lon 1,2 thi phai co do gan vi La so manh , bac cu de D ma chay , so 1,2 chi su dung khi do doc qua doc thoi Nhu len doc Thien vien truc lam ở dalat , em da noi CRV se khong thich hop cho bac nao yeu thich nhieu options nhu tren xe HQ , no don gian chi La van hanh on dinh , an toan tiet kiem nhiên liệu va chi Phi bao duong thấp va gia tri con lai khi muon ban .

Hạng C
Em vẫn đi số D đó chứ bác, có điều khi xe chuyển số từ 1 sang 2 (nhìn đồng hồ tua) cảm thấy giựt cục thui. Em test ở DL Đông Tây trước cửa HDPT. Em đã quan tâm CRV thì cũng hiểu rõ sẽ ko được nhiều option như xe HQ rùi, giá trị xe HONDA ko phải nằm ở option.

Hạng C
nissanvinh nói:
:)hôm qua bên em cũng mới nhận cọc của 1 bác mua xe CR-V, vài bữa nữa nhận xe.cũng tham gia được sổ tiết kiệm 65 triệu + 40 triệu option ( tha hồ lên đồ cho em yêu ).em xin nợ hình, vài bữa nữa xin ý kiên chủ xe xong post cho anh em xem nhé.
Bác chếch bi em nhé

Hạng B2
20/2/12
208
84
28
39
daihocsi nói:
Em vẫn đi số D đó chứ bác, có điều khi xe chuyển số từ 1 sang 2 (nhìn đồng hồ tua) cảm thấy giựt cục thui. Em test ở DL Đông Tây trước cửa HDPT. Em đã quan tâm CRV thì cũng hiểu rõ sẽ ko được nhiều option như xe HQ rùi, giá trị xe HONDA ko phải nằm ở option.

Thiet tinh e cung chay thu nhiu xe, Bim voi Mer cung co, cam giac xe nao tu 1 sang 2 cung vay het, k bit cam giac e vay co dung k ta ??? Hay la do e k bit cach sang so nen zay choy :(

Hạng C
0987898989. nói:
Thiet tinh e cung chay thu nhiu xe, Bim voi Mer cung co, cam giac xe nao tu 1 sang 2 cung vay het, k bit cam giac e vay co dung k ta ??? Hay la do e k bit cach sang so nen zay choy :(
Nhà em còn chiếc Crosstour cũng 5AT khi chuyển số 1-2 hầu như ko cảm nhận được. Đằng này lái CR-V lại cảm thấy rất rõ, hay do xe test bị nhiều bác "hành hạ" quá nhiều nên bị vậy ?! Em cũng từng lái CIVIC 2.0 rồi, CR-V nhập và nhiều khác (4 xe HQ, 2 xe Subaru) thì cũng ko bị. Thiệt là khó hiểu quá đi.

Hạng C
Báo cáo bác chủ là em đã nhận stk 58.5chai của HDBANK sau khi múc CR-V tuần trước

@quyiphone: em chính thức chia tay KIAFC & sẽ là mem của HFC bác ợ. Em định setup 1 bữa để em & bác "swing" V2 nhé, bác chịu ko ?

trt confirmed
Hạng B2
9/7/08
237
441
63
civic2011 nói:
Giá ra biển sau khi trừ tất cả các khuyến mãi là bao nhiêu vậy mấy bác? Hổng biết có ồn như Civic không?
Em cũng như bác, bà cả duyệt nên đang muốn nâng cấp từ Altis lên CRV (xe cũ 2010 hay mới góp thêm chút), nhưng chỉ lo cách âm mà như Civic thì chítttt với vợ em (em đã chạy Civic 2.0 được gần 1 năm rồi, ồn quá nên đổi qua Altis đến giờ).
Bác nào đã chạy thử 2 xe xin comment với, thanks.