Tập Lái
31/8/07
4
0
0
www.otosaigon.com
Các bác gíup dùm, nghe nói đi xe số tự động mà thỉnh thoảng lại trả về số mạnh như số 4, số 3 hay số 2 ( camry LE 2.4 ) khi gặp dường dốc, cầu cao..kẹt xe, nhất là trả về số mạnh mà chưa dừng hẳn bánh thì hại hộp số lắm , có phải vậy không các bác?

Nếu quả thật hại xe như người ta nói thế, vậy thì Toy thiết kế hộp số tự đông ECT-i ngoài số "D" còn có thêm số 4,3,2,L để làm chi vậy các bác hả? Và mõi lần cần về số mạnh thì dừng xe, rồi mới trả số thì rách việc quá nhỉ?

Xin các bác cho ý kiến!

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница
RE: Có hại xe ko khi đi số tự động mà vẫn quen trả về số mạnh

theo em khi chuyển từ D về 2 hoặc L bác chỉ cần bấm nút unlock cần số chứ không cần phải dừng xe. chỉ khi chuyển đến vị trí P hoặc R thì bác mới phải đạp thắng cho xe dừng hẳn để tránh hư hại hộp số

Còn tất nhiên dùng xe ở chế độ 2 hoặc L thì sẽ làm hộp số mau nóng, giảm tuổi thọ và tiêu hao nhiên liệu nhiều hơn. Chỉ nên dùng 2 trên đường đèo dốc dài, L khi leo dốc cao hoặc tải nặng. Và nên chuyển về D ngay khi có thể

P39
Hạng B2
31/8/07
251
0
0

Xe Camry LE không có nút unlock đâu bác.

Hạng C
11/7/06
732
9.543
93

Mấy cái 4 3 2 L là để hỗ trợ xuống dốc còn lên dốc vẫn dùng D.Bình thường đag ở D mình chuyển về 4 3 2 L cũng được nhưng phải căn cứ vào tốc độ xe mà manual hương dẫn chi tiết đó.nói chung nếu kô xuống dốc thì kô nên chuyển về làm gì.

P39
Hạng B2
31/8/07
251
0
0

Chạy số tự động chán vậy sao! chạy 1 chân 1 tay hoài buồn ngũ chết. Ít ra cũng phải có số bán tự động, lâu lâu kéo tới kéo lui cho đỡ trống.

Còn mua Camry đời mới mà lại đi số sàn sau này khó bán là cái chắc, phải ko các bác.?

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

từ ngày chạy tự động e sinh ra luời hẳn ... nằm im, ai mún làm gì thì làm ...

AT suớng lắm, bác nào MT thử thì nói e, e đưa xe ghẻ cho test nhé ...

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

nhưng em cũng phải công nhận là mặc dù chế độ manual của Camry 2007 hoạt động cũng đc đấy, nhưng em cứ thấy sao sao... ko đc nghe tiếng máy gầm như chạy MT ^_^(e hay dùng cách này trêu tụi bạn chạy song song lắm ^_^)