Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
8/8/11
158
87
28
Sài gòn
Re:Các giám đốc ngân hàng chơi nhau các bác ợ

phuctrh nói:
Bác đưa xiền đây em giữ cho ... khỏi lo mất giá
Cứ BDS giá rẻ, sổ hồng em quại . Miếng nào vừa với "kích cỡ " xiền nhà bác, là em chơi... 2014 bán, lời em với bác chia đôi , lỗ ...bác ...chịu hết nhá :D . Bù lại bác khỏi lo nhức đầu ! :D:D:D Tự nhiên mắc cười wa há há há... mà tự nhiên thấy ... đá ở đâu bay tới
Hic bác chọc em chi dạ? Em lo chạy ăn từng bữa, đâu có tiền đầu tư dài hạn vậy đâu bác. Do có mấy đồng bạc lẽ làm của hồi môn nên mới mất ăn mất ngủ, chứ em như các bác trên này em không cần nghĩ nhiều. Ngoài gửi tiết kiệm ra em cũng k biết làm gì vì tính em nhát, với lại em yếu nên không dám ra gió. Em chỉ cần ăn chắc mặc bền, lãi chút xíu là tối em ngủ thẳng cẳng rồi. Khi nghe tin thống đốc ngân hàng làm trần lãi suất em cảm thấy bị bò đá 1 cái tới thiên đường luôn. Bác thấy mua đất hả bác, em dốt bác chỉ thiệt tình cho em chứ đừng chọc em tội nghiêp, để em suy nghĩ về ý kiến bác. Tks bác nhiều.

so zi bác nhé em thấy bác hơi căng thẳng nên giỡn tí cho bác bớt căng thẳng thôi mờ:D
Ý của em là tiền VND bây giờ & trong tương lai gần nó mất giá NHANH lắm. Bác không nên gửi tiết kiệm nếu muốn bảo toàn vốn trong thời điểm này.
Bác nói là "tiền hồi môn" & nhát buôn bán nên e đề nghị bác chọn phương án an toàn nhưng có nhược điểm tính thanh khoản kém, nếu lúc cần tiền ngay thì không dễ. Tuỳ vào số tiền bác có nên mua những cái khác có giá trị hơn vnd. Đất nay giờ đang đóng băng, nhận thanh toán bằng tiền đồng. Vậy nếu bác mua "hàng có sổ" thì bảo toàn vốn & sẽ có lợi kép sau này khi BDS tan băng. Nếu quá ít thì gửi tiết kiệm hay mua vàng cũng được ... Nếu nhiều xiền hơn thì bác thử làm như bạn e mấy năm nay, e thấy ok lắm. a ấy chia xiền làm 3:
+ ăn tết xong canh vàng VC xuống thật thấp, e múc hết 1/3 vốn. Chờ từ sau Tháng 7 âm đến cuối năm, canh lúc nào nó lên trên 20% cao nhất là 25% so với giá mua, bán sạch chốt lãi. Đừng tham nha bác. Phần lãi này dùng mua BDS đầu tư lâu dài. E sẽ nói dưới đây nhưng mục đích của việc này là không cho phần vốn vàng phình to hơn 1/3. vì e nói thật là từ 2008, chơi kiểu này không có thấy lỗ. chắc a ấy hên:D
+ 1/3 bác mua BDS giá rẻ, hàng có sổ. loại nhà nhỏ trong nội thành, tân trang tí xong bán lời từ 15% là ok . cv này mất khá nhiều thời gian, coi như mình đi làm thuê cho mình vậy
+ 1/3 Vốn còn lại để nhảy múa kính thưa các loại: chứng, cho vay, chi phí cho việc lang thang khắp nơi tìm cơ hội mua đất đô thị hoá để đầu tư lâu dài. Cái này bác phải có "tuya do" mới làm tốt được và CUỐI CÙNG DÙNG LÀM VỐN LƯU ĐỘNG . Bác chịu khó tập KD đi thế nào cũng hết nhát. Nếu thua lỗ thì bác mất 1/3 số vốn này nhưng sẽ có bài học kinh nghiệm
CÁC KHOẢN TIỀN RẢNH NGẮN HẠN THÌ MỚI TẠM THỜI CHO VÀO NH GIỮ TÍNH THANH KHOẢN CAO CHO CAC CV THÔI

emerald_vo nói:
phuctrh nói:
Bác đưa xiền đây em giữ cho ... khỏi lo mất giá
Cứ BDS giá rẻ, sổ hồng em quại . Miếng nào vừa với "kích cỡ " xiền nhà bác, là em chơi... 2014 bán, lời em với bác chia đôi , lỗ ...bác ...chịu hết nhá :D . Bù lại bác khỏi lo nhức đầu ! :D:D:D Tự nhiên mắc cười wa há há há... mà tự nhiên thấy ... đá ở đâu bay tới
Hic bác chọc em chi dạ? Em lo chạy ăn từng bữa, đâu có tiền đầu tư dài hạn vậy đâu bác. Do có mấy đồng bạc lẽ làm của hồi môn nên mới mất ăn mất ngủ, chứ em như các bác trên này em không cần nghĩ nhiều. Ngoài gửi tiết kiệm ra em cũng k biết làm gì vì tính em nhát, với lại em yếu nên không dám ra gió. Em chỉ cần ăn chắc mặc bền, lãi chút xíu là tối em ngủ thẳng cẳng rồi. Khi nghe tin thống đốc ngân hàng làm trần lãi suất em cảm thấy bị bò đá 1 cái tới thiên đường luôn. Bác thấy mua đất hả bác, em dốt bác chỉ thiệt tình cho em chứ đừng chọc em tội nghiêp, để em suy nghĩ về ý kiến bác. Tks bác nhiều.

Last edited by a moderator:
A_S
Hạng B2
17/8/11
142
0
16
91

Bất động sản chỉ đóng băng thôi chứ không phải bong bóng ? Giá bây giờ là vừa, một vài năm nữa tan băng giá tiếp tục tăng cao hơn hiện nay?
Tính kiểu bi quan thì có thể: thâm hụt thương mại cao, vài năm nữa hết usd nhà nước không bóp được tỉ giá nữa. tiền Việt sẽ mất giá khủng khiếp, ổ bánh mì vài chục ngàn bây giờ có thể tăng đến vài trăm ngàn, huống gì bất động sản, nhỉ :)

Hạng F
20/1/10
5.849
7.289
113
www.viettranyen.com

Em hoàn toàn nhất trí với bác, về lâu về dài thì ko nên găm tiền ta, cứ BĐS mà chôn là đỡ, ít thì được que nào gom que đó đi các bác.
A_S nói:
Bất động sản chỉ đóng băng thôi chứ không phải bong bóng ? Giá bây giờ là vừa, một vài năm nữa tan băng giá tiếp tục tăng cao hơn hiện nay?
Tính kiểu bi quan thì có thể: thâm hụt thương mại cao, vài năm nữa hết usd nhà nước không bóp được tỉ giá nữa. tiền Việt sẽ mất giá khủng khiếp, ổ bánh mì vài chục ngàn bây giờ có thể tăng đến vài trăm ngàn, huống gì bất động sản, nhỉ :)

Hạng B2
8/6/11
197
38
28

NắngSG nói:
Em hoàn toàn nhất trí với bác, về lâu về dài thì ko nên găm tiền ta, cứ BĐS mà chôn là đỡ, ít thì được que nào gom que đó đi các bác.
A_S nói:
Em thì không dự được chính sách các bác ở trên, nhưng em cam đoan nếu lớp quan trẻ lên chắc chắn buộc phải tăng thuế thu từ BĐS (thu vượt hạn mức chẳng hạn), vì đây là nguồn thu chưa được tận thu, vả lại DNNN đã bán gần hết thông qua CP hóa, tài nguyên thì sắp cạn, lấy gì trả nợ các quan anh vay đây. Em dự trong tầm dưới 10 năm, biết đâu nhiệm kỳ sau - nhiệm kỳ của các quan trẻ không có lợi thế cạnh tranh về BĐS so với các quan anh.
Hết năm 2012, nếu không có kênh đầu tư khác, Vina đô nhờ bác Bình cầm giùm vẫn là phương án số 1. Nên nhớ chính sách tài chính Vịt không phải in giấy vô tội vạ như ngày xưa, còn có Nhóm tư các nhà tài trợ cho Việt Nam đang cầm dây xỏ mũi hò tắc.

Status
Không mở trả lời sau này.