Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
LS tiết kiệm đã bị kèm rồi, mà kèm ở mức 14% thì là ls thực âm (do ls thấp hơn tỷ lệ lạm phát) nên em nghĩ là mọi người sẽ rút ra hết các khoản tiền tk khi đáo hạn, vậy em có 1 thắc mắc nhỏ như thế này:
Nếu giả định trên của em mà xảy ra thật, vậy thì tiền này sẽ chảy vào đâu:
-Vàng (em nghĩ cái này là khả năng rất lớn)
-Chứng (bản thân em sẽ không mua trứng trong gđ này, mặc dù mười mấy phiên gần đây hầu hết đều tăng điểm)
-BĐS (em nghĩ cũng sẽ có 1 số ít chạy vào cái này)
Và khi đó các ngân hàng lại khan hiếm tiền, lại khó khăn ----> đúng là 1 vòng lẫn quẫn.

Các bác nghĩ sao, em nhờ các cao thủ FI cho ý kiến ạh.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
[/quote]
Em cũng giống như bác, chỉ có đều em chỉ mua vào từ từ thôi, tạm thời thì vẫn gửi lại với lãi suất ngắn hạn, kỳ hạn tuần thôi.

hungcauvan2005 nói:
em đang rút tiền mua vàng ne\\\\

Hạng D
24/10/10
3.410
13.629
113
Tiền sẽ đổ vào sản xuất kinh doanh với hi vọng may thì ngon hơn các kênh kia !! Đúng ý đồ các cụ cả.
Nhưng nếu tính toán không kỹ thì cũng giống như đánh bài, tất cả đều là game hết he he ... chơi gì cũng nguy hiểm, kể cả BĐS, chứng... đừng chết vì thiếu hiểu biết !!

Hạng D
15/12/06
1.211
5.238
133
39
Thật ra nói LS 14% là thực âm thì cũng k hẳn là đúng...( Ý em đang nói là so với CPI của CP nhé.., k so với tỷ lệ lạm phát thật)

Hôm bữa có bác nào lên TV giải thích rồi....Nếu các bác gửi tiền từ ngày 1/1/2011..với LS 14% thì đến hôm nay LS thực âm là đúng...vì hôm nay CPI đã 16%...

Nhưng nếu các bác gửi tiền từ hôm nay với LS 14%....thì từ nay trở đi nếu kiềm chế CPI < 1%/tháng..thì các bác đang có LS thực dương đấy chứ....

Hạng B2
21/4/11
154
4
18
Rối như mì tôm thật . Không biết binh đường nào nữa.

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Tiền sẽ đổ vào SXKD thông qua đầu tư và mua Trứng một phần, phần còn lại lui về co cụm phòng thủ các kiểu G,$,BDS.... nhưng cuối cùng cũng lại nộp vào NH thôi vì các kiểu co cụm không phải là xu thế XH (mọi người muốn có lợi nhuận trên đồng vốn). Túm lại lãi suất giảm thì kích thích đầu tư SX, XD... tốt cho nền kt

Hạng D
24/10/10
3.410
13.629
113
nobitta nói:
Thật ra nói LS 14% là thực âm thì cũng k hẳn là đúng...( Ý em đang nói là so với CPI của CP nhé.., k so với tỷ lệ lạm phát thật)

Hôm bữa có bác nào lên TV giải thích rồi....Nếu các bác gửi tiền từ ngày 1/1/2011..với LS 14% thì đến hôm nay LS thực âm là đúng...vì hôm nay CPI đã 16%...

Nhưng nếu các bác gửi tiền từ hôm nay với LS 14%....thì từ nay trở đi nếu kiềm chế CPI < 1%/tháng..thì các bác đang có LS thực dương đấy chứ....
Bác tin vào các chỉ số này hoàn toàn chứ ?
Em thì em không có lòng tin rồi, bao giờ cũng có vẻ cao hơn rất nhiều khi đi về thực tế.
Em thà vay tiền của NH, em có cảm giác em ngày càng có lời khi chiếm dụng vốn của họ ( đương nhiên là phải SX KD tốt) , còn có tiền dư, làm gì thì làm, chỉ khi cần xoay ngắn hạn thì em mới nhờ NH giữ giùm cho an toàn, không là em đập vào các hình thức khác hết cả.

Hạng D
15/12/06
1.211
5.238
133
39
Hanh.Pham nói:
nobitta nói:

Bác tin vào các chỉ số này hoàn toàn chứ ?
Em thì em không có lòng tin rồi, bao giờ cũng có vẻ cao hơn rất nhiều khi đi về thực tế.
Em thà vay tiền của NH, em có cảm giác em ngày càng có lời khi chiếm dụng vốn của họ ( đương nhiên là phải SX KD tốt) , còn có tiền dư, làm gì thì làm, chỉ khi cần xoay ngắn hạn thì em mới nhờ NH giữ giùm cho an toàn, không là em đập vào các hình thức khác hết cả.
Thì em đã nói ở trên là nếu so với CPI của CP mà..k so với tỷ lệ lạm phát thật...vì nếu so với tỷ lệ lạm phát thật...thì có gửi 19%/năm vẫn thực âm...phải lấy giá vàng ra so mới nổi...vì nó lạm phát thực tới 50%/năm mà :D:D:D:D

Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Hôm trước em bán vàng gủi ngân hàng nếu bây giờ rút ngân hàng ra mua vàng em lỗ sặc luôn quá thôi cứ để tiền nằm trong đó chờ coi tình hình rồi sẽ ra sao,GI:cool:àng ơi ông lên hay xuống.

Status
Không mở trả lời sau này.