Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
để làm hk có 3 cách làm, không nhất thiết phải có kt3 2 năm mới làm được, vì thế bác tìm hiểu xem nhé, nếu làm theo cách còn lại thì trong vòng 1 tháng là có hk, chi phí cũng chỉ tốn mấy trăm, thêm tiên nước nôi thì tầm loanh quanh 1tr.

Hạng B2
28/7/10
118
152
48
Bác này nói đúng mà. Tại sao không chạy luôn ngay hồ sơ gốc. Làm cái hộ khẩu xong thì ok mà. Trước tui cũng bỏ mấy đồng làm hộ khẩu vì không đủ thời gian nè.
Anh chủ ở đây là đã xác định mua xe đã qua sử dụng thì cứ tìm mua biển sg, xong làm giấy ủy quyền cho vợ đứng tên trên hợp đồng ủy quyền, sau khi có hộ khẩu sg thì vợ anh làm hợp đồng mua bán hoặc cho tặng xe cho anh là xong. Sang tên đường đường chính chính. Không nên chạy chọt làm hư cán bộ.

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Anh chủ ở đây là đã xác định mua xe đã qua sử dụng thì cứ tìm mua biển sg, xong làm giấy ủy quyền cho vợ đứng tên trên hợp đồng ủy quyền, sau khi có hộ khẩu sg thì vợ anh làm hợp đồng mua bán hoặc cho tặng xe cho anh là xong. Sang tên đường đường chính chính. Không nên chạy chọt làm hư cán bộ.
Bác này hướng dẫn là đúng chuẩn, đã mua xe sử dụng rồi thì kinh tế là hàng đầu, rẻ đc nhiêu tốt bấy nhiêu. Bỏ tiền để đc cái hộ khẩu thì phí quá. Bác có vợ rồi thì làm cách này là đúng bài. Biền SG thì giữ biển lại ko tốn 20tr. Còn xe tỉnh cề SG bấm lại số mất 20tr. Nên cứ chọn biền SG nhé. Tiến hành cách này là tiết kiệm nhất mà không có rủi ro

Tập Lái
11/6/19
28
41
13
51
Bác cho em hỏi là hợp đồng ủy quyền này sẽ có thời hạn bao lâu ? hay mãi mãi nếu mình không có hk SG . cám ơn Bác

Hạng B2
28/7/10
118
152
48
Nếu biển SG mà sang tên thôi, giữ biển thì chỉ vài trăm
Còn xe bác biển tỉnh mà đổi lên SG bác phải bấm lại biển mới, tiền biển số là 20tr ah
Cái này là luật quy định, đăng ký lần đầu tiên biển sg là 20tr, nếu mua xe đăng ký lần đầu biển số tỉnh mà mình muốn chuyển về biển số sg thì phải đóng 20tr.
Bác cho em hỏi là hợp đồng ủy quyền này sẽ có thời hạn bao lâu ? hay mãi mãi nếu mình không có hk SG . cám ơn Bác
Lúc trước mình có mua xe cho bà xã làm hợp đồng ủy quyền, công chứng làm 18 năm

• Like
Reactions: Sâuque