Hạng C
15/1/22
681
986
93
48
Xời thế thì bao ngon.
Bún chả giò thịt nướng 1 Nguyễn Trung Trực.
Bít tết bò né Nam Sơn vị Việt 188 Nam Kỳ Khởi Nghĩa.
Bánh canh cua 8 Tôn Thất Đạm
Bánh bèo cô Ba 123 Nguyễn Thông
Bánh bèo chợ Bến Thành.
Bít tết Bảy Hổ 19 Huỳnh Khương Ninh Đakao Q.1
Cơm gà Hải Nam 184 Nguyễn Thái Học
Hủ tiếu Nhân Quán Nguyễn Trãi
Mì chú Tắc 22 Bà Huyện Thanh Quan
Bột chiên Đạt Thành 277 Võ Văn Tần
Mì Tân Sanh Hoạt ngon vãi hồn 322 Nguyễn Thị Minh Khai
Cơm tấm giang hồ thì tiệm nào cũng ngon.
Mì xào dòn cơm chiên bò 80 Đề Thám, 249 Nguyễn Công Trứ, 75 Nguyễn Thái Bình.
Em đang nghe thôi đã thấy thèm!

Mình là "thổ địa" khu này (làm việc 6-7 năm ở đây), thấy danh sách này rất đúng và "thời sự".

Thêm vài quán:
Hủ tiếu mực Ông Già - Tôn Thất Thiệp
Hủ tiếu Thanh Xuân - Tôn Thất Thiệp
Bún bò - Bánh Canh Cua - Tôn Thất Thiệp
Chung cư 42 Tôn Thất Thiệp với đủ loại cơm và món nước
Milano - Cơm Tấm - NKKN
Bún Riêu - Lê Thánh Tôn (mới chuyển từ chợ Bến Thành về)

• Like
  • Haha
Reactions: Perenco and Osin
Hạng F
3/10/15
9.902
12.186
113
Good job!
1 vài quán mình biết mà thôi đừng kể nữa... :(
Trên đời Ăn đứng đầu trong Tứ Khoái, trừ Xì Ke ra thì chả có cái gì khổ bằng thèm mà ko đc ăn :(
Đau lòng lắm nhưng cũng phải nói, ở Mỹ cái gì cũng có trừ món ăn VN ngon, mấy nơi ở chổ Người Việt đông còn tạm chứ ở cái FL Mình nó dở kinh khủng. Tự nấu còn ngon hơn mà mắc công.
Chuẩn rồi.
Mình chưa được ăn ở Mỹ nhưng đừng nói đâu xa, ngay trong VN này, thành phố HCM này, Hà Nội này còn có bọn khốn làm nhà hàng chủ yếu lo bán bia bán rượu.
Cắn vào 1 miếng thức ăn của nó làm mình lập tức suy nghĩ không hiểu thằng đầu bếp nhà hàng này có biết nấu ăn không???!!!
Xưa kia mở nhà hàng thường là các cựu đầu bếp xuất sắc mở, nên món ăn gia truyền ngon đời này đến đời khác.
Còn giờ phần lớn là bọn trẻ xin tiền phụ huynh vào mở nhà hàng chụp giựt để bán bia trục lợi. Cá biệt còn những nhà hàng đưa thực đơn diệu vợi hàng xịn toàn món khủng như súp bào ngư, lẩu đuôi bò, chả giò bê,..., nhưng cóc biết nấu, mà đợi đến khi khách kêu thì nó qua nhà hàng khác mua về bán giắt cho mấy giá!!!

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
21/12/19
529
1.466
93
40
Nhiều lúc cũng phải gấu như bác chứ không thôi nó leo lên đầu mình ngồi. Kể mấy bác nghe chơi xóm em, lúc em còn ở nhà phố. Hẻm em ở cũng rộng đủ 2 xe tránh nhau mà mấy bà bán hàng, gia đình bán tạp hóa đầu ngõ bày hàng thấy sợ luôn.
Em về tới là còi xe 1 lúc cho tới khi nào cái gia đình tạp hóa ra dọn hàng để đánh xe vô. Bác hàng xóm tính nóng như kem, nói với em là sao mày hiền vậy để cho tao. Nói xong bác phóng con Prado ra tông bay đống hàng hóa luôn, màn tiếp theo là 1 tràng tiếng Đan Mạch của bác ấy với gia đình tạp hóa.
Bác hàng xóm tiếp theo tính cũng nóng như băng. Xe máy nhà nào dựng nghênh ngang chắn đường, bác ấy nhẹ nhàng dời xe máy, đậu xe bít cửa nhà, lock cửa xe đi bộ về nhà. Gọi CA xuống thì bác ấy bảo xe hư đột ngột, hết tiền gọi cẩu, chờ gara khoảng 2 tiếng nữa nó xuống kéo xe đi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
3/10/15
9.902
12.186
113
Mình là "thổ địa" khu này (làm việc 6-7 năm ở đây), thấy danh sách này rất đúng và "thời sự".

Thêm vài quán:
Hủ tiếu mực Ông Già - Tôn Thất Thiệp
Hủ tiếu Thanh Xuân - Tôn Thất Thiệp
Bún bò - Bánh Canh Cua - Tôn Thất Thiệp
Chung cư 42 Tôn Thất Thiệp với đủ loại cơm và món nước
Milano - Cơm Tấm - NKKN
Bún Riêu - Lê Thánh Tôn (mới chuyển từ chợ Bến Thành về)
Hủ tiếu Thanh Xuân và bún bò Tôn Thất Thiệp nghe danh đã lâu hihi.
Các bác @Osin@Tuấn Cali đây, hôm nào vể Việt Nam cơm gạo này nhé.
Phải nói cơm đâu cơm, chứ trên thế giới này vẫn khó ở đâu ngon bằng Tàu và Việt.
Phải công nhận.
@cheetah với cả mời chú báo chứng nhận nhé: phần lớn những món ngon này là món Việt, nhưng bàn tay Hoa nấu đấy nhá. Như bánh canh cua Tôn Thất Đạm là ví dụ, người Hoa làm đấy. Hoặc mì Tân Sanh Hoạt.
Món Việt sáng tác, nhưng người Hoa chấp bút nấu, thì sẽ là tinh hoa ẩm thực thế giới.
P/S: món siêu cấp bò kho lúc này thất truyền lắm nhé các bác, ít tìm thấy quán bán khoảng 10 năm gần đây. Nguy cơ mất đặc sản này đấy!

Hạng F
28/8/19
6.728
11.438
113
Palm Beach, Florida, US
Hủ tiếu Thanh Xuân và bún bò Tôn Thất Thiệp nghe danh đã lâu hihi.
Các bác @Osin@Tuấn Cali đây, hôm nào vể Việt Nam cơm gạo này nhé.
Phải nói cơm đâu cơm, chứ trên thế giới này vẫn khó ở đâu ngon bằng Tàu và Việt.
Phải công nhận.
@cheetah với cả mời chú báo chứng nhận nhé: phần lớn những món ngon này là món Việt, nhưng bàn tay Hoa nấu đấy nhá. Như bánh canh cua Tôn Thất Đạm là ví dụ, người Hoa làm đấy. Hoặc mì Tân Sanh Hoạt.
Món Việt sáng tác, nhưng người Hoa chấp bút nấu, thì sẽ là tinh hoa ẩm thực thế giới.
P/S: món siêu cấp bò kho lúc này thất truyền lắm nhé các bác, ít tìm thấy quán bán khoảng 10 năm gần đây. Nguy cơ mất đặc sản này đấy!
Thôi đừng nói nữa Người ơi :(

• Haha
Reactions: Perenco