Hạng D
3/1/16
1.106
757
113
Trên thế giới, nissan xếp ngang hàng toy, honda, còn mazda ở dưới 1 bậc. Xtrai bán chạy hàng đầu thế giới trừ vn, ko hiểu sao.
Nếu mình sẽ đổi, CX5 ở nước ngoài không thể so với X-trail.

• Like
Reactions: Cuonggem
Tập Lái
15/8/18
30
6
8
42
Anh nên hỏi ý kiến chị nhà ;) vì mình cũng có ý định mua Xtrail bởi tính năng, tiện dụng/ giá. Nhưng khi vợ mình xem qua thì phán xe xấu quá, trong khi mình thấy cũng không đến nỗi nào mà còn chắc chắn. Hi hi.
Mình quan tâm đến vận hành thôi anh, mẫu mã ko care lắm vì thằng lái ngồi trong xe mà

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Bác đang chạy hả? Cho em xin tí cảm nhận, em quan tâm đến vận hành xe thôi
Vận hành thì xe đầm chắc có chasis control nên khả năng vào cua mượt hơn mà không sợ lật.
Anh muốn chi tiết hơn lên FB hội Xtrail trong Nam ngoài Bắc hỏi sẽ nhiều thông tin hơn. Còn cơ bản thì chạy thành phố không thua chiếc nào trong cùng phân khúc, còn vận hành đường xấu đường khó thì như hình.

• Like
Reactions: Cuonggem and tenxo
Hạng D
25/10/07
1.316
6.166
113
Em đang đi 1 em sv và chỉ chê đúng 2 điều:
đó là thân vỏ có vẻ đợt đầu làm hơi mỏng +với em vẫn khoái hộp số cấp hơn cvt( nhưng được cái cvt đi trong phố rất êm ái) hehe
ngoài ra mọi thứ ok :)

• Like
Reactions: Cuonggem and xlive
Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Em đang đi 1 em sv và chỉ chê đúng 2 điều:
đó là thân vỏ có vẻ đợt đầu làm hơi mỏng +với em vẫn khoái hộp số cấp hơn cvt( nhưng được cái cvt đi trong phố rất êm ái) hehe
ngoài ra mọi thứ ok :)
Xe bác năm nào mà bị mỏng vậy? Đang định nhập hội Niss.

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
19/10/13
426
4.554
93
Giá Nis đang tốt, 2.5 SV 4wd chưa giấy khoảng 850 sao đó, nội thất 2 lúa chút thôi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/10/07
1.316
6.166
113
Xe bác năm nào mà bị mỏng vậy? Đang định nhập hội Niss.
xe em bản đầu tiên của xtrail mới .
mua năm 2017,và có lẽ mấy bản sau bạn em lấy em có kiểm tra qua thì có vẻ hãng đã khắc phục chuyện đó rồi.

• Like
Reactions: sniperz
Hạng B2
16/4/15
142
236
43
E đã có dịp chạy qua cả 2 mẫu này, mỗi xe có ưu nhược điểm nhưng theo cá nhân em thì X-Trail lái hay hơn CX5.
  • X-Trail thì khả năng vận hành vượt trội hơn CX5 do X-Trail là 4WD còn CX5 là AWD. X-Trail a có thể chọn chạy 1 cầu trước, Auto (tự phân bổ giống AWD) và 2 cầu lock (có khóa visai), có hỗ trợ xuống dốc. Cảm giác lái X-Trail khá tốt, đầm xe nhưng có nhược điểm là ồn ở các hốc bánh xe (khi chạy nhanh nghe tiếng bụp bụp bụp ở các hốc bánh), treo sau bản 2 cầu đi tưng hơn bản 1 cầu, màn hình là đồ lắp của bên thứ 3, với camera 360 hơi mờ.
  • CX5 thì thiết kế đẹp, nhiều tính năng công nghệ an toàn hơn (HUD, cảnh báo điểm mù, cảnh báo lệch làn, hỗ trợ giữ làn,...) nhưng ngược điểm chạy tốc độ cao chuyển làn cảm nhận tay lái hơi bị "lag" kkk

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Cuonggem
Tập Lái
2/3/18
9
4
3
34
E đã có dịp chạy qua cả 2 mẫu này, mỗi xe có ưu nhược điểm nhưng theo cá nhân em thì X-Trail lái hay hơn CX5.
  • X-Trail thì khả năng vận hành vượt trội hơn CX5 do X-Trail là 4WD còn CX5 là AWD. X-Trail a có thể chọn chạy 1 cầu trước, Auto (tự phân bổ giống AWD) và 2 cầu clock (có khóa visai), có hỗ trợ xuống dốc. Cảm giác lái X-Trail khá tốt, đầm xe nhưng có nhược điểm là ồn ở các hốc bánh xe (khi chạy nhanh nghe tiếng bụp bụp bụp ở các hốc bánh), treo sau bản 2 cầu đi tưng hơn bản 1 cầu, màn hình là đồ lắp của bên thứ 3, với camera 360 hơi mờ.
  • CX5 thì thiết kế đẹp, nhiều tính năng công nghệ an toàn hơn (HUD, cảnh báo điểm mù, cảnh báo lệch làn, hỗ trợ giữ làn,...) nhưng chạy tốc độ cao chuyển làn cảm nhận tay lái hơi bị "lag" kkk
Em cũng đang lăn tăn giống bác chủ tút. Cho em hỏi ngoài lề xíu là nếu so với Mit-Out 2020 thì như thế nào ? Lăn bánh bản full hơn Nis SV cả 100 chai cũng đáng cân nhắc.