Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Mình cũng nghe theo các anh em rút đất tỉnh, nhưng hơi trễ chút là giữa năm 2019. Rút xong thở phào nhẹ nhỏm vì cứ sợ rút không kịp dù đã rao giảm đến 15% giá mong muốn. Y như rằng 1 tháng sau khách biến mất,cò lại đi kiếm việc khác gần hết. Hú hồn, giờ cũng đợi kiếm hàng ngon.
Tui chưa bao giờ mua đất tỉnh nhưng tôi cũng thường hay để ý... ( đất tỉnh vùng giáp ranh sài thành ) đợt bùm trước đất tỉnh hạ giá thê thảm mà ko có giao dịch luôn, đất tỉnh khi nào nó cũng có độ trể hơn sài thành, khi sài thành sốt trở lại thì đất tỉnh cả năm sau mới lẹt đẹt bò theo, khi sài thành bắt đầu nguội lạnh thì đất tỉnh vẫn còn nhiều người hăm hở lao vào.
Haizda....

Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Đúng rồi a; chổ mềnh đầu tư sale bảo giá cộng thêm 50% ra hàng vẫn được rồi kêu mình gởi có khách alo; nhiều người gởi rồi chả ai bán dc cả. Mấy người bán huề hoặc thấp hơn thì mới có thanh khoản. Lúc mình mới mua xong cũng trò alo gởi lại bán đủ thứ, sau đó dần dần tịt hết.
Chờ cơn sốt sau hy vọng thoát hàng dc. Mà 3 năm lời 50% thì đúng là làm từ thiện.

Lô mua từ lúc mở bán đợt 1 thì lời được 143%, lô mua sang tay thì 61%, chủ yếu là do lô mua sang tay lúc trước mua còn thiếu kinh nghiệm mua giá cao quá ạ.

Tập Lái
16/8/14
38
30
18
44
Giờ bác mới tính quay đầu thì e rằng khó rồi. Đất tỉnh giờ rao bán ào ạt mà rất hiếm người mua, mà giá chắc đã hạ so với đỉnh. Trong khi đó BĐS trung tâm không thấy xuống.

Từ hồi cuối 2018, tôi và bác Phèo không hẹn mà cùng chung ý tưởng, đã bán hết hàng hẻm hóc vô danh để nhanh chân quay về những vị trí tốt. Khi ấy tui và ổng đã tận lực khuyên mọi người nên thận trọng tránh xa đất tỉnh giá ảo mà quay về thành Hồ, nhưng bị băng Nong Sành dập tơi bời.
Bác quá tỉnh đấy,
Tôi trước nay thận trọng nên ko ham mua đáy bán đỉnh nên cũng rút về trung tâm từ đầu năm. Giờ thì e là chậm rồi.

12/10/07
2.646
10.496
113
Mình đã từng chia sẻ câu chuyện đất nền của mình trên này rồi. Sale gọi rất nhiều, giá cao, nhưng tới khi bảo ok chốt cọc đi thì sale mất tích anh ạ.
Việc sale gọi cũng làm cho mình ảo tưởng về giá, từ đó mà neo giá cao. Đồng thời cũng rất tự tin về thanh khoản vì sale gọi suốt ngày mà.
Trong khi đó những người khác có đất ở cùng khu vực đang âm thầm bán giá rẻ hơn giá anh nghĩ để thoát hàng.
Mấy tháng sau sale mất tích, không ai gọi nữa thì xác định kẹt 5-7 năm là bình thường.
Chưa có cọc thì chưa nói được gì đâu anh.
Nhiều người chưa biết khái niệm chân gỗ. Trò mèo của sale cả thôi. Khi nào tiền nằm hết trong tài khoản hãy khẳng định giá trị đất mình là bao nhiêu.

Hạng B2
30/6/16
114
149
33
Em đầu tư từ q2 sang q9 từ 2015 cũng may mắn dc kha khá, tầm x8. Đầu 2019 nghe ngóng tình hình và nghe mấy bác khuyên nên bán hết hồi t5 2019 mua nhà mt trung tâm, vừa kí xong hdmb cái có ngmua lại chênh 1ty. Mua xong 1 tháng sau cho thuê 30tr thì có ng đòi mua chênh 2 tỷ. Dc đà làm tới tháng rồi e đăng bán chênh 4 tỷ thì chả có ma nào hỏi . H nhà mt thấy kẹt bán quá trời hàng ngon nên trong nội thành h cũng khó ra hàng rồi chứ k nói vùng ven.

• Like
Reactions: caibantron
Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Chờ thời điểm ấm lại, mà cốt lõi là khu vực trung tâm luôn ấm trước nhé, bung hàng thôm ra đi lượm xác anh hùng lạnh ngắt các tỉnh, vùng ven... thì có được coi là sáng suốt không bác???
An toàn là anh phải ôm Binh Duong New City, Bien Hoa New city, Swan City, Aqua City nha anh... Sau vài năm sẽ đổi đời :D

12/10/07
2.646
10.496
113
An toàn là anh phải ôm Binh Duong New City, Bien Hoa New city, Swan City, Aqua City nha anh... Sau vài năm sẽ đổi đời :D
Đổi đời từ dân chơi lem nhem Sài Thành qua Bá tước Miền Không Tên hả bác.

Thôi, mình tự xác định yếu, không dám đi quá xa bờ đâu :D

• Like
Reactions: xuanlanvu
Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Đổi đời từ dân chơi lem nhem Sài Thành qua Bá tước Miền Không Tên hả bác.

Thôi, mình xác định yếu, không dám đi quá xa bờ đâu :D
Hihi... Giờ a lên BD New City, My Phuoc Ecolakes mà xem... Ngót nghét 15 năm, mà ước mơ vẫn chỉ là mơ ước, dù đường đã sẵn, quyết tâm cũng có...