Hạng B2
27/2/09
105
0
0
Em thấy cái trần Innova nó dễ bẩn quá, hình như làm bằng nỉ hay giống giấy cứng. Hôm đi đăng kí biển số mới chạy chút xíu thì em thấy nó bị bẩn bên phía tài xế rùi. Mấy bác nào đi In xin chỉ em xem có nên bọc nilon trần hay không, hay là khi trần xe bị bẩn thì làm gì cho nó hết vậy các bác. Nhà em có chay rửa nội thất xe nhưng mà xịt lên trần em sợ không được, thấy giống bằng giấy quá.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.994
113
Bác mua một chai giặt thảm bác ạ, ra khu Phó đức chính q1 mà mua không bao nhiêu tiền hết. Nếu bị dơ chổ nào thì xịt vào chổ đó lau lại là hết ngay. Đi bọc ny long trần nhìn quê lắm, giống như xe cho thuê vậy.

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93
hoadat nói:
Bác mua một chai giặt thảm bác ạ, ra khu Phó đức chính q1 mà mua không bao nhiêu tiền hết. Nếu bị dơ chổ nào thì xịt vào chổ đó lau lại là hết ngay. Đi bọc ny long trần nhìn quê lắm, giống như xe cho thuê vậy.

Nhà bác dạy chí phải
!
Tôi còn nhớ những năm 80, nhiều bác lấy band keo dán xe máy cho khỏi trầy sau đó vài mùa mưa trông cái xe gớm chết! Nói thật giống con cẩu bị xà mâu lắm. Lại phải nhờ mấy chú thợ tháo ra bằng cách hơ lữa với giá còn nhiều hơn lúc dán mới đau!
Trước đó nữa, vào những năm cuối 70 có những bác chơi model "xác ướp Ai Cập" quấn nilon hoặc bọc vải khắp sườn xe đạp cho khỏi ... cũ! Ngẫm lại hồi ấy nghèo và khổ thật!

Hạng B2
27/2/09
105
0
0
À các bác ơi, hôm em lại chỗ chuyên làm nệm da cho xe, em định bọc nilon trần thì nó nói là làm thêm cái cách nhiệt, em thấy miếng cách nhiệt màu bạc, giống giấy bạc trong gói thuốc lá vậy. Mà theo em biết thì dán mấy loại cách nhiệt trên trần xe độc lắm phải không mấy bác!

Hạng F
5/3/05
8.718
72.150
113
đây
trthphuc nói:
Nhà bác dạy chí phải
!
Tôi còn nhớ những năm 80, nhiều bác lấy band keo dán xe máy cho khỏi trầy sau đó vài mùa mưa trông cái xe gớm chết! Nói thật giống con cẩu bị xà mâu lắm. Lại phải nhờ mấy chú thợ tháo ra bằng cách hơ lữa với giá còn nhiều hơn lúc dán mới đau!
...bây giờ chạy Shi cũng còn dán đấy thôi
...hơ lửa để thao keo 1 là thợ vẽ để ăn tiền, 2 là thợ trình kém :), có tháo keo nguyên xe còn không tốn 1 giọt xăng chùi keo nữa kìa

Hạng F
10/3/07
5.056
8.609
113
Thủ Đức - TP.HCM
Trần xe Innova nó cong, miếng nilon không thể ép sát trần được nên cứ phập phồng, óng ánh nhìn xấu lắm Bác ui.

Bác cứ dùng chai bọt giặt nỉ như Bác Hoadat nói xịt lên chỗ bẩn rồi dùng khăn lông lau qua là sạch ngay thôi mà. Bác nhớ đừng chà mạnh là chỗ đó nó xù lông liền đó nhé. Em thấy chai giặt nỉ hiệu Turtle rất tốt. Giặt ghế nỉ rất sạch và mùi thơm dễ chịu.

Hạng B2
8/2/08
473
7
16
Chiều t7 tuần trước,tui ngồi con In taxi vinasun có bọc nilon trần,thấy xấu lắm.Hỏi chuyện thì cụ tài xế cho biết hiện nay 100% In vinasun đã bọc nilon,giá 200 ngàn/xe.Nếu cụ ở SG thì nghía xem rồi quyết.

Tập Lái
18/4/09
2
0
0
em đang tìm hiểu hệ thống chẩn đoán lỗi động cơ OBD2 bác nào biết cách sử dụng nó chỉ giùm em với! em thank nhìu nhìu

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Điều chắc chắn là bọc nhẵn nhụi thì sẽ tăng tiếng ồn !!!