Tập Lái
3/4/07
34
0
0
RE: Có nên cho long legs đi nhờ trên đường thiên lý ?

Chuyện cho quá giang của em nghe mới lạ nữa các bác:

Lúc đó, quốc lộ 14 vừa mới khôi phục xong, đường còn rất vắng, tụi em trên đường từ Buôn Mê Thuột về TP HCM. Khoảng 9h sáng, khi đi ngang qua một khu dân cư thưa thớt, một cô gái trẻ đeo túi xách (hình thức bên ngoài rất bình dân, đơn giản - có lẽ là sinh viên đi học xa nhà) vẫy tay đón chiếc sedan của tụi em. Nghĩ đường vắng, rất khó đón xe - trong khi xe mình còn chỗ trống, giúp được ai thì giúp, tụi em mới tấp xe vào lề. Cô gái tỏ rõ mừng rỡ, mau bước nhanh về phía chiếc xe. Tự dưng, một câu nói của ai đó hết sức vô duyên đâu tuốt trong lề quát vọng ra: "Mày lên đó đi, tụi nó làm thịt mày!"(?...).

Nhìn vô hướng phát ra giọng nói chát chúa ấy, em thấy một người đàn ông đứng trước một căn nhà tre lá còn đang đứng chỉ trỏ, miệng í ới. Cô gái chợt sựng lại rồi... thụt lui!

Tụi em quá bất ngờ trước tình huống như vậy, và cho xe đi tiếp.

Thông thường, như một số bác trên đây đã nói, các lái xe thường ngại cho quá giang vì sợ bị lừa gạt, phiền phức... Nhưng thấy con đường quá vắng bóng xe như thế, tụi em đã cố gắng xóa đi mọi cảnh giác, nghi ngờ, để giúp con bé học sinh này (nghĩ như vậy), không dè, làm ơn mắc oán, mang tai mang tiếng... Từ đó về sau, dù nhiều lúc rất muốn giúp người đi đường, em cũng... bái bai luôn!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Nghĩ cũng chán nhỉ, ae đang nghĩ longleg thịt, thế rồi như chuyện bác khanhhung69 thì ngược lại: Thật giả chả biết thế nào, cũng chỉ vì sợ trao nhầm thân cho người không tốt. Thế là đành phụ lòng nhau, lẽ đời vốn thế??:)

Hạng C
22/5/07
683
2
0

EM thì chưa bao giờ cho đi nhờ và cũng chưa bao giờ gặp người xin đi nhờ. Nhưng nếu trên xe có 2 thằng (mà có LL vẫy) thì em cũng cho đi nhờ. Với lại cảnh qua đường em cũng sợ lắm.

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

Đọc topic này em lại nhớ chữ ký của bác tài OS: ôm tay lái, nhìn người đẹp - Ôm người đẹp, nhìn tai lái :D;), chỉ sợ sau chẳng biết xe ở đâu[8|]

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

phải giúp đỡ các em nó chứ,em là em cho đi ngay. nhưng phải có điều kiện xxx

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Em cứ tưởng bác là cho đi ngay, chứ bác thêm chữ "nhưng" nữa thì ai mà chả cho được, hehhe.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

chữ (nhưng) tuỳ người thui bác tưởng ai cũng dám làm à?

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

Việt Nam cái gì chẳng có nhưng hả bác, cái rau này xanh... rất tốt, cái bẹ này mập... rất ngon, cái giá này vừa... rất rẻ, cái cô bán hàng cũng xinh... rất giòn. Nhưng... cái thuốc trừ sâu độc... rất nhiều. Sợ nhất chữ nhưng của bác...

Hạng C
22/5/07
683
2
0

ờ thì vidụ như bác bảo là giúp đỡ các em ngay nhưng các em phải đẹp, phải hiền lành không như mấy mụ bán cá và thịt lợn, và an toàn nữa thì ai mà chả cho đi nhờ được. hehhee