1/7/15
49
20
8
30
Chạy quôc
vây hả bác, mình cứ nghĩ thành phố mà chạy được thì đường nào mình cũng quất đc vì đương tp xe máy chặt đầu ghê lắm. em sẽ tham khảo ý ông anh.
hi vọng càng ngày càng cứng tài.
Lộ khác tp khác đấy bác. Xe tải nó chẻ cũng lạnh lùng lắm

1/7/15
49
20
8
30
Nếu đi VT bác nên đi lane ngoài cùng sát con lươn, bác cứ phóng > 50km chẳng ai nói gì bác đâu, đặc biệt mấy anh giao thông ờ đây rất vui tính, vác súng ra bắn giữa đường công khia, minh bạch nên rất dễ nhận biết, lane giữa thì mấy anh hung thần xa lộ, xe bác nhỏ mấy anh đó ko dí còi thì bác củng mệt, lane ngoài cùng thì bác gặp phiền phức vì mấy anh xe máy xe đạp, nếu bác ko quan sát tốt dễ bị máng vào xe. Kinh nghiệm trên xe e toàn đi lane ngoài cùng, lane giành cho xe du lịch, ai nói gì mặc ai cứ đi đúng lane theo quy định là được.
Lane ngoài 60 mà bác chạy dưới 50 là bị dí cpi1 thôi. Có 2 lane 50 dành cho bác mà

Hạng B2
4/5/16
160
124
58
TPHCM
trên đường đi làm sáng nào em cũng thấy một bác đi Eco xám dán tờ a4 đằng sau : "Lái Mới, Xin Thông Cảm". thấy ngộ ngộ hay hay ! vì đang đi xe nên ko rút đt ra chụp hình được !

chắc sau khi em lấy bằng cũng làm giống thế quá !

Hạng B2
27/1/17
133
32
28
37
Hà Tĩnh
View attachment 414099
Tình hình là em mới cầm lái và tính tình cẩn thận nên chạy xe trong Sài Gòn và bữa giờ toàn dùng thắng chạy từ từ và chính là ít khi dùng Ga! (Nhất là khi đèn đỏ và đi sang các giao lộ). Bữa giờ chạy đi đường làm kẹt xe và bị các xe khác vượt lên chửi hoài :). Em tính dán cái bảng sau xe để đại loại câu như là: "Mới Biết Lái Xe" hay câu gì đó cho các xe đi đường thấy mà thông cảm cũng như chủ động xử lý khi gặp xe em :)[pagebreak][/pagebreak]​

Vậy em xin hỏi là có nên không và có bị Công An để ý hay Phạt gì Không?
Chờ cao kiến của các bác!

Ý kiến hay đó bác, bác dán vậy, không một xe nào dám bén mảng lại gần xe bác nữa, tha hồ mà rà phanh