Hạng B2
27/12/14
256
5.312
93
43
Có nên dán bảng "Mới Biết Lái Xe" ?

Tình hình là em mới cầm lái và tính tình cẩn thận nên chạy xe trong Sài Gòn và bữa giờ toàn dùng thắng chạy từ từ và chính là ít khi dùng Ga! (Nhất là khi đèn đỏ và đi sang các giao lộ). Bữa giờ chạy đi đường làm kẹt xe và bị các xe khác vượt lên chửi hoài :). Em tính dán cái bảng sau xe để đại loại câu như là: "Mới Biết Lái Xe" hay câu gì đó cho các xe đi đường thấy mà thông cảm cũng như chủ động xử lý khi gặp xe em :)[pagebreak][/pagebreak]​

Vậy em xin hỏi là có nên không và có bị Công An để ý hay Phạt gì Không?
Chờ cao kiến của các bác!

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Tình hình là e mới cầm lái và tính tình cẩn thận nên chạy xe trong sg bữa giờ toàn dùng Thắng chạy từ từ là chính va ít khi dung Ga!(Nhất là khi đèn đỏ và đi sang các giao lộ)
Bữa giờ chạy đi đường làm kẹt xe và bị các xe khác vượt lên chửi hoài :)
E tính dán cái bảng sau xe để đại loại câu như là: "Mới Biết Lái Xe" hay câu gì đó cho các xe đi đường thấy mà thông cảm cũng như chủ động xử lý khi gặp xe E :)
Vậy e xin hỏi là có nên không và có bị Cong An để ý hay Phạt gì Không!?
Chờ cao kiến của các bác!
Bác nên làm cái biển to cả trước, sau, 2 bên: MỚI LẤY BẰNG, ĐỀ NGHỊ KHÔNG ĐI GẦN :)
BÁC CHỈ CẦN DÁN CÂU ở KÍNH LÁI VÀ KÍNH HẬU:

HAY NHẦM PHANH VÀ GA, THÔNG CẢM

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Em nghĩ nếu mới biết lái xe thì nên dán để mọi người chú ý và tránh đi quá gần đến xe bác, tạo khoảng cách an toàn khi bác phải phanh gấp nếu chưa quen xử lý.

• Like
Reactions: Tuckey2011
Tập Lái
18/1/15
10
0
1
44
Dại nhất đời đi dán mấy cái tờ rao lạy ông con ơr bụi này cho xxx xin bánh mì.