Tập Lái
28/3/17
8
3
3
30
Vietnam Car Care - 95 Xa Lo Ha Noi, Phuong Thao Dien, Quan 2

Hạng F
29/10/16
11.581
22.186
113
Pháp
Uh, được cái ở đây (FL) nó mưa nhiều nên toàn nhờ mưa rửa xe chứ không cũng dơ lắm.
Chỉ nhắc AE là rửa xe đừng dùng nước rửa chén, xà bông giặt, bột giặt hay các chất tẩy mạnh, ăn mòn ...rửa xe. Cũng không nên dùng thường xuyên Wax loại mạnh như Càna đánh bóng sơn hay các loại dùng cho polisher machine trừ khi phải xử lý vết ố, vết xước.
Bác Cali à, xe em thì mới có 18 tháng tuổi, trong 18 đó rửa xe được 2 lần (41K), lần đầu tiên là tự rửa (Kärcher), lần thứ hai là ... đi bảo dưởng đầu tiên nó rửa dùm. Ngoài ra chừng vào tháng 3 vừa rồi, em đi xịt gầm xe để tránh muối.
Mà nói thiệt, em cũng nhờ trời mưa rửa xe đó chứ.
Cái lợi điểm là xe dơ, đở ai để ý, nhất là lúc đậu xe, có mấy tay cứ đứng dựa vào xe chán chết. :):):):)
Nhớ lâu lâu tẫy corona ... trong xe nha (bên em là bắt buộc khi bảo dưởng)
Thân bác Cali !

Tập Lái
22/4/14
7
2
3
Uh, được cái ở đây (FL) nó mưa nhiều nên toàn nhờ mưa rửa xe chứ không cũng dơ lắm.
Chỉ nhắc AE là rửa xe đừng dùng nước rửa chén, xà bông giặt, bột giặt hay các chất tẩy mạnh, ăn mòn ...rửa xe. Cũng không nên dùng thường xuyên Wax loại mạnh như Càna đánh bóng sơn hay các loại dùng cho polisher machine trừ khi phải xử lý vết ố, vết xước.
Có nên phủ Ceramic không bác? Xe của em mỗi lần đi mưa về là vác máy rửa xe mini ra xịt cho hết nước mưa vì sợ bị sét,em còn chịu khó khom người để xịt gầm, cuối tuần thì em rửa xe bằng SONAX

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
đúng là như thế :D mà lúc đó em nhớ toàn thợ dán keo lề đường chứ ko có tiệm như giờ đâu kkk
Đầu máy video VHS, ti vi , cassette cũng dán..sau này laptop cũng dán.....cái gì quý là dán....hihi...giờ mà đi dán...là bít...thời 35 năm trước còn sót lại hè...

Hạng F
28/8/19
6.685
11.371
113
Palm Beach, Florida, US
Anh Tuấn có bầu cử cho Trump không
Cám ơn Bạn lần nữa vì đã hỏi! Chính thức giờ này tiểu bang FL đã thắng cho Mr.Trump. Mình cũng vui vì góp 1 phần nhỏ trong đó. Không là gì nhưng FL cực kỳ quan trọng, nếu thua tại đây xem như Sleepy Joe thắng chắc.
Người Vn mình ở đây đa số ủng hộ Trump chỉ có 1 số nhỏ, đa phần ăn ở không vợ nuôi xin tiền trợ cấp là ghét Trump, và đặc biệt năm nay rất nhiều Người Vn mới chịu đi bỏ phiếu lần đầu cho Trump vì tình hình căng thẳng. Góp gió thành bão và cuối cùng FL đã thắng!

• Like
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng C
17/8/18
735
348
98
Cám ơn Bạn lần nữa vì đã hỏi! Chính thức giờ này tiểu bang FL đã thắng cho Mr.Trump. Mình cũng vui vì góp 1 phần nhỏ trong đó. Không là gì nhưng FL cực kỳ quan trọng, nếu thua tại đây xem như Sleepy Joe thắng chắc.
Người Vn mình ở đây đa số ủng hộ Trump chỉ có 1 số nhỏ, đa phần ăn ở không vợ nuôi xin tiền trợ cấp là ghét Trump, và đặc biệt năm nay rất nhiều Người Vn mới chịu đi bỏ phiếu lần đầu cho Trump vì tình hình căng thẳng. Góp gió thành bão và cuối cùng FL đã thắng!
Em cũng khoái Mr Trump!