Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Sau nhiều năm gắn bó với Mercedes,em muốn thay đổi phong cách.
Sau khi xem xét một số dòng xe,em thấy kết chiếc BMW 528i do EA nhập.
Đối chiếu Bảng Option tiêu chuẩn của EA với Cataloge của chính hãng,em thấy chiếc 528 được nhập về VN có cấu hình tương đối giống bản tiêu chuẩn chính hãng(thực tế ở bên trong xe có bị cắt giảm gì hay không thì em không biết),ngoài ra,em thấy cũng có một số trang bị được bổ sung thêm so với bản tiêu chuẩn.
Nhưng dù sao vẫn còn thấy thiếu một số thứ mà theo em,là cần thiết đối với em.
Em định làm theo phương án ký hợp đồng mua theo đơn đặt hàng (nghĩa là ký bây giờ,khoảng tháng 2/2011 mới giao xe),bao gồm:
Bản tiêu chuẩn ở VN(Trong đó em tự chọn Màu ngoại thất và Màu nội thất).
Cộng thêm 1 số option trang bị thêm do em chọn, và được báo giá phần lựa chọn thêm như sau(tuy nhiên giá hơi chát):
  1. ỐP tay lái thể thao                                             15 600 000
  2. Ốp gỗ nội thất                                                   38 805 000
  3. Cửa sổ trời                                                       95 550 000
  4. Đèn nội thất(viền thân xe giống  của E 300)         21 450 000
  5. Kết nối Bluetooth                                              46 800 00
  6. Khe cắm USB                                                    23 400 000
  7. Ổ đĩa 6 đĩa CD                                                   42 900 000
Như vậy là chiếc xe của em đắt thêm khoảng 284 000 000 VND so với bản tiêu chuẩn ở VN.
Em rất chi là mù mờ về xe cộ,chỉ biết lái và thích lái thôi.Vì vậy,em lên đây nhờ các bác góp ý giùm em,xem có nên đặt mua xe với các gói trang bị đặt thêm như vậy không?Và so với xe nhập Mỹ tương đương,cái nào đắt hơn,cái nào rẻ hơn?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/6/07
109
0
18
38
Em đang đi em 523i nên cũng xin được tư vấn cho bác như sau ạ
  1. ỐP tay lái thể thao                                             15 600 000 >>> không cần vì tay lái zin theo xe rất thể thao, nếu ốp gõ vô nhìn không đẹp đâu ạ.
  2. Ốp gỗ nội thất                                                   38 805 000>>>> cái này cần, vì em thấy ốp gỗ của xe em là màu đen nhìn không sang, nếu bác thích thì đổi qua ốp gỗ màu nâu có viền nhìn rất đẹp và sang trọng.
  3. Cửa sổ trời                                                       95 550 000>>> cái này tùy bác có hay sử dụng hay không, em thấy có hay không có cũng không sao
  4. Đèn nội thất(viền thân xe giống  của E 300)         21 450 000>>> cái này nếu bác chọn nội thất màu đen thì nên có ( xe em màu đen nên buối tối nhìn tối thui), còn nếu là màu sáng thì không cần.
  5. Kết nối Bluetooth                                              46 800 00>>>>> cái này thì chẳng bao giờ sử dụng đâu bác ạ.
  6. Khe cắm USB                                                    23 400 000>>>> xe có cổng AUX để kết nối Ipod rồi nên cũng không cần USB làm gì.
  7. Ổ đĩa 6 đĩa CD                                                   42 900 000>>>> cái này thì cần đó ạ. Xe em có 1 ổ đĩa cứ phải đổi đi đổi lại hoài bực bội
Chúc bác sớm cưới em ý về làm vợ nhé

Hạng D
24/11/05
3.337
64
48
www.linhperfume.com
linhperfume.com
ko nên bác ơi. Bác cứ lấy cái xe trống trơn về rùi sau đó bác thích cái nào bác thêm vào vẫn được, rẻ hơn nhiều (gọi là aftermarket) . Mấy thứ lặt vặt thì những hãng ngoài có tiếng đẹp hơn trong hãng nhiều, và nhiều lựa chọn.

E đang thương lượng để khi lấy xe không phải lấy mâm vỏ theo xe, để e mua mâm vỏ ngoài khi lấy xe đem gắn vào lun hihi

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
@racing3636
1-Bác cho em hỏi,cổng kết nối Ipod AUX là cái lỗ tròn ở hộp dưới chỗ kê tay phải không?Như vậy là nó là cổng đầu vào cho các thiết bị Âm thanh ngoại vi à bác?Xài Ipod,nghe nhạc tốt không bác?Nếu vậy em sẽ bỏ cái option USB này.
2-Kết nối Bluetooth:Em đang chạy E300,em vẫn thường sử dụng điện thoại bằng cách này(Tất nhiên kà trừ khi có bà cả ngồi cùng).Và giờ thì em cũng đang phân vân!

Hạng B2
18/10/08
254
1
18
53
Chân tình mà nói, nếu đủ tiền thì bác RẤT NÊN.
Em giờ không tin bố con thằng nào, ngoài hãng + carspa Q.7 + DrJ Q.5

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Linhperfume nói:
ko nên bác ơi. Bác cứ lấy cái xe trống trơn về rùi sau đó bác thích cái nào bác thêm vào vẫn được, rẻ hơn nhiều (gọi là aftermarket) . Mấy thứ lặt vặt thì những hãng ngoài có tiếng đẹp hơn trong hãng nhiều, và nhiều lựa chọn.

E đang thương lượng để khi lấy xe không phải lấy mâm vỏ theo xe, để e mua mâm vỏ ngoài khi lấy xe đem gắn vào lun hihi
Chuyện mâm vỏ thế nào,bác cho em biết kết quả được không?Em cũng có ý giống bác!