Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Chờ đến bao giờ?
Người vó đất bán thì ko muốn bán giá thấp còn người mua thì ko muốn xuống xèng lúc này cho nên hai bên cứ giằng co.........và giăng co chờ đợi kkkk
Dân đầu tư họ ko giằng co vậy đâu bác. Giằng co chỉ có nhà đất của người dân đang ở thôi. Đã là thị trường thì có lúc lên và lúc xuống, bác suy nghĩ theo 1 hướng nếu đã xuống tay mua thì sau đó sẽ suy nghĩ lại câu nói trước đây

Hạng B2
23/5/17
295
362
63
44
Quận 1,TPHCM
Em có tầm 750 triệu để mua đất nhằm mục đích đầu tư. Điều kiện của em là đất thổ cư, đã có sổ, đã san lấp, pháp lý đầy đủ và đường trước nhà ít nhất phải từ 3m trở lên. Bạn bè em chúng nó bảo nên mua ở Đức Hòa hoặc Bến Lức, Long An. Em đã đi xem và chọn được vài miếng giá trung bình 4 - 4,5 triệu /m2.

Em tham khảo ý kiến người thân thì được bảo là nên chờ đợi, không nên mua đất vào thời điểm này.

Em đang băn khoăn nên nhờ các anh chị cho ý kiến ạ.

Xin cảm ơn các anh chị.
Nếu có giá 4-5 tr/m2 mà duong oto thì mua dc day, gia LA gio dau co rẻ vay em...may cho em noi đó...con ng ta keu chờ là do ảnh hưởng dịch nhieu ng se cắt lỗ...

• Like
Reactions: PhuongNQ
Hạng D
10/4/20
1.180
6.688
113
TP Hồ Chí Minh
Dân đầu tư họ ko giằng co vậy đâu bác. Giằng co chỉ có nhà đất của người dân đang ở thôi. Đã là thị trường thì có lúc lên và lúc xuống, bác suy nghĩ theo 1 hướng nếu đã xuống tay mua thì sau đó sẽ suy nghĩ lại câu nói trước đây

Chủ thớt hỏi đất nền có sổ rồi có nên mua ko mà, ý bác là phân khúc nào mà dân đâu tư ko giằng co. Dân đâu tư thì phải quyết đoán chứ bác, thi trường nhà đất sạch tạm thời đi ngang thôi làm gì có chuyện xuống

• Like
Reactions: cowboy20042008
Hạng D
10/4/20
1.180
6.688
113
TP Hồ Chí Minh
Không biết chủ thớt là đàn ông hay đàn bà. Nếu là đàn ông thì phải quyết đoán nhanh gọn lẹ trên sự phân tích và hiểu biết của mình. Và phải nhìn xa nghĩ lớn chút. Các cụ ngày xưa có câu Đàn ông nông nổi giếng khơi, đàn bà sâu sắc như cơi đượng trầu. Quả ko sai