Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Có nên Độ đèn phá sương cho xe?

Hạng F
7/8/17
7.494
10.206
113
haha --> đèn nóng --> teo ny lông --> xong hư lun cặp pha :3 đúng ko bác. Làm giàu cho hãng
Xà lơ. Đèn led nó mà nóng thì nó cái đít đèn gắn đế tản chứ phần chóa trước nóng dc bao nhiêu. Chạy xuyên đêm xuống xe rờ vào cũng chỉ ấm nhẹ thôi.

Hạng F
28/8/19
6.723
11.432
113
Palm Beach, Florida, US
bác có hình mẫu hay gì share ae với. Loại của bác sài ấy và brand nữa để ae có thể chọn lựa hoặc tìm chỗ gắn ạ. Cám ơn bác nhiều
Ko có, là Mình tự độ! Cũng ko rõ bây giờ Họ có làm bán sẵn ko!
Ở đây, tiện cho dân KT, là từ Amazon, Home Depot... hay thậm chí Ebay...đầy đồ chơi. Vấn đề là bất cứ ai có chút hăng hái, đam mê, hiểu biết, thích KT và...đủ tiền...đều có thể mua thứ này, mông má thứ kia cho ra thứ mình muốn.
Và chuẩn KT là nó chuẩn theo kích thước, từ con ốc nên cũng ko khó lắm, chỉ là có muốn làm hay không.
Ví dụ, như Mình, là mua cái đèn hú cũ mà bọn CS hay dùng khi cần gắn nóc xe để chỉ lấy cái Base nam châm ( Nếu ko có thể mua cái đĩa nam châm mà dân sửa ĐT/ PC hay dùng). Rồi mua cái đèn pha bọn độ Pickup hay chơi gắn trên nóc... Thay chóa vàng rồi Mod lại... Rãnh, còn siêng, thích thì làm... Mà lâu rồi!
Giờ làm biếng lắm... Nói đừng cười chê...bây giờ mọi thứ Mình ko còn ham thích nữa... Bad Guy! :(

Hạng D
24/2/20
4.519
7.473
113
37
Ko có, là Mình tự độ! Cũng ko rõ bây giờ Họ có làm bán sẵn ko!
Ở đây, tiện cho dân KT, là từ Amazon, Home Depot... hay thậm chí Ebay...đầy đồ chơi. Vấn đề là bất cứ ai có chút hăng hái, đam mê, hiểu biết, thích KT và...đủ tiền...đều có thể mua thứ này, mông má thứ kia cho ra thứ mình muốn.
Và chuẩn KT là nó chuẩn theo kích thước, từ con ốc nên cũng ko khó lắm, chỉ là có muốn làm hay không.
Ví dụ, như Mình, là mua cái đèn hú cũ mà bọn CS hay dùng khi cần gắn nóc xe để chỉ lấy cái Base nam châm ( Nếu ko có thể mua cái đĩa nam châm mà dân sửa ĐT/ PC hay dùng). Rồi mua cái đèn pha bọn độ Pickup hay chơi gắn trên nóc... Thay chóa vàng rồi Mod lại... Rãnh, còn siêng, thích thì làm... Mà lâu rồi!
Giờ làm biếng lắm... Nói đừng cười chê...bây giờ mọi thứ Mình ko còn ham thích nữa... Bad Guy! :(
Giờ chỉ thích lâu thêm vài phút bác nhể :)

Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Nếu đi thường thì mua đèn vàng gắn thêm vào, ghé mấy chỗ độ đèn hỏi nó tư vấn cho thiếu gì loại (loại gắn thêm, loại thay cho đèn zin...)
Lâu lâu hoặc 1 năm 1 lần mới đi cung tây bắc, đông bắc thì không cần, ghé mấy tiệm làm quảng cáo, kêu nó bán cho miếng dán đề can màu vàng. khi gặp sương mù thì lột ra dán vào, dùng xong lột ra vứt thôi, chả ảnh hưởng gì đến kết cấu hay đường điện chi cả.

Hạng D
22/1/19
4.076
6.744
113
mua miếng decal lọc màu về dán lên đèn chính hoặc đèn gầm là đủ xài rồi bác. Độ làm gì cho phiền phức. Cắt sẵn vài miếng tròn/oval cất trên xe. Lúc nào cần dùng thì dán lên, hết dùng thì gỡ bỏ.
Có nên Độ đèn phá sương cho xe?

Hạng F
28/8/19
6.723
11.432
113
Palm Beach, Florida, US
mua miếng decal lọc màu về dán lên đèn chính hoặc đèn gầm là đủ xài rồi bác. Độ làm gì cho phiền phức. Cắt sẵn vài miếng tròn/oval cất trên xe. Lúc nào cần dùng thì dán lên, hết dùng thì gỡ bỏ.
View attachment 2887888
Dán 2/3 đèn Head Light.
Bthg vẫn là Cos, khi mù cứ bật Pha. Cái này hay đấy!

• Like
Reactions: quangnguyen19
Tập Lái
4/10/12
3
5
3
Đi xuyên việt, phượt phọt thì nên chuẩn bị trước, mua miếng giấy kiếng màu vàng loại ngày thơ ấu hay mua làm lồng đèn, cuộn băng keo trong. Gặp sương mù thì dán lên đèn, bao chạy sương mù. Đi Hà Giang, Đồng Văn, Sapa thấy nhiều xe biển 22, 23, 24 địa phương vẫn dán giấy kiếng vàng mặc dù xe đó sd đèn halogen.

Attachments

Tập Lái
10/2/23
23
12
3
Xà lơ. Đèn led nó mà nóng thì nó cái đít đèn gắn đế tản chứ phần chóa trước nóng dc bao nhiêu. Chạy xuyên đêm xuống xe rờ vào cũng chỉ ấm nhẹ thôi.
vẫn nóng như thường bác ạ ( tuy không nóng bằng đèn halogen thui). Bác chạy thử 1h xong rồi dừng lại sờ thử đi nhé. Chứ không phải xà lơ như bác nói

Hạng D
30/12/18
1.371
30.486
193
33
Tình hình vừa đi chơi tết về -> các cung đường đèo sương khá nhiều mà đèn LED xe Santafe 22 màu trắng không thể làm gì vớ sương mù dày đặc. Nên mình thắc mắc là Santafe 22 có thể độ được đèn LED phá sương âm vào cảng dưới như xe hình chụp ko ạ.

E cám ơn các bác.

View attachment 2887396
*Ảnh minh họa
chả có gì là phá toàn nghe bọn lùa gà