Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Có nên Độ đèn phá sương cho xe?

Tập Lái
10/2/23
23
12
3
Tình hình vừa đi chơi tết về -> các cung đường đèo sương khá nhiều mà đèn LED xe Santafe 22 màu trắng không thể làm gì vớ sương mù dày đặc. Nên mình thắc mắc là Santafe 22 có thể độ được đèn LED phá sương âm vào cảng dưới như xe hình chụp ko ạ.

E cám ơn các bác.

Có nên Độ đèn phá sương cho xe?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
10/2/23
23
12
3
này mình dán 1/3 đèn pha bên dưới là được đúng ko bác. mình mua giấy đó về tự xử hoặc để lên xe khi nào đi gặp trường hợp đó rồi dán ?

Hạng F
28/8/19
6.697
11.386
113
Palm Beach, Florida, US
Xe gốc ko có đèn sương mù à?
Độ thì OK, nên phải có nếu hay đi sương mù.
Để thuận tiện, Bạn có thể độ Movable, 1 đến 2 đèn Halogen, có clamp kẹp ( Hay gì đó thích ứng theo xe) vào nan khe gió, hay Nam Châm gắn trên nắp Capo ( Mình chơi cái này), góc chiếu chỉnh được. Dùng kẹp lấy nguồn thẳng từ Battery. Dùng để chống cháy khi cần.
Ngày xưa, ở North, đi đêm, rạng sáng, sương mù nặng kinh khủng, tầm nhìn xa 500m giảm xuống còn 5m, đèn theo xe ko đủ, nên Mình độ :)
Sau move về South, ko cần, cho thg Bạn nó xài!

Tập Lái
10/2/23
23
12
3
Xe gốc ko có đèn sương mù à?
Độ thì OK, nên phải có nếu hay đi sương mù.
Để thuận tiện, Bạn có thể độ Movable, 1 đến 2 đèn Halogen, có clamp kẹp ( Hay gì đó thích ứng theo xe) vào nan khe gió, hay Nam Châm gắn trên nắp Capo ( Mình chơi cái này), góc chiếu chỉnh được. Dùng kẹp lấy nguồn thẳng từ Battery. Dùng để chống cháy khi cần.
Ngày xưa, ở North, đi đêm, rạng sáng, sương mù nặng kinh khủng, tầm nhìn xa 500m giảm xuống còn 5m, đèn theo xe ko đủ, nên Mình độ :)
Sau move về South, ko cần, cho thg Bạn nó xài!
bác có hình mẫu hay gì share ae với. Loại của bác sài ấy và brand nữa để ae có thể chọn lựa hoặc tìm chỗ gắn ạ. Cám ơn bác nhiều

• Like
Reactions: Tuấn Cali