Thảo Luận Chung Có nên đổi qua xe AT

Hạng C
3/9/14
530
130
43
Em lái xe MT đúng 1 năm rồi, đến giờ vẫn còn bỏ dép ra để chạy (do hồi đó ông thầy ổng chỉ thế). Giờ thấy bất tiện quá nên muốn đổi qua AT chạy xem có thoải mái hơn không. Mấy bác cho em lời khuyên.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Em không thích AT mấy vì nó thụ động.. Khả năng tai nạn cũng cao .. MT lỡ đạp nhầm chân ga thì cứ giậm chân côn là xong nó rống như bò chứ không ta nạn .. Mà hôm bữa em đọc dc bài khảo sát ở mẽo 80% đàn ông thích lái MT .. Nó lịch lãm và điêu nghệ.. Nhưng cái gì cũng có cái giá của nó nên ngày AT thấy ra càng nhiều :)

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Em lái xe MT đúng 1 năm rồi, đến giờ vẫn còn bỏ dép ra để chạy (do hồi đó ông thầy ổng chỉ thế). Giờ thấy bất tiện quá nên muốn đổi qua AT chạy xem có thoải mái hơn không. Mấy bác cho em lời khuyên.
bác thích thì cứ đổi để có thêm trải nghiệm, sau này quay lại MT vẫn đc chứ có ai cấm đâu :D

• Like
Reactions: hlam2006
Hạng D
4/10/12
2.191
3.565
113
Em không thích AT mấy vì nó thụ động.. Khả năng tai nạn cũng cao .. MT lỡ đạp nhầm chân ga thì cứ giậm chân côn là xong nó rống như bò chứ không ta nạn .. Mà hôm bữa em đọc dc bài khảo sát ở mẽo 80% đàn ông thích lái MT .. Nó lịch lãm và điêu nghệ.. Nhưng cái gì cũng có cái giá của nó nên ngày AT thấy ra càng nhiều :)
Uh. thoi dung di, nham

Hạng B2
27/6/11
416
3.170
93
HCMC

AT: xu hướng chung của cả thế giới. Đơn giản công việc lái xe.
MT: dành cho những người xem mình là tài xế chuyên nghiệp.
Anh xem mình thuộc dạng nào thì gia nhập.
P/s: mình lái AT.

Hạng C
3/9/14
530
130
43
Theo 1 thống kê thì AT an toàn hơn đó bác.

• Like
Reactions: Xe_chuong_ga III
Hạng B2
25/10/10
330
110
43
hồi đó e cũng nghe như bác vô tình e mua MT cùng một mẫu nhưng thiếu FULL cho nên e đổi wa AT vô tình thật sự sướng vô cùng bây giờ MT đối với e làm biếng lắm

• Like
Reactions: Xe_chuong_ga III