Hạng B2
2/4/07
176
1
16
Có nên gắn hệ thống chống trộm diện tử cho xe xài Fi?
Nghe nói gắn chống trộm điện tử cho xe xài Fi hay bị chết Fi ,hư sạc ,tắt máy mát mát ,đề ko chạy…e đang dự định gắn cho Shi .Nghe nói tiệm Dũng q.1 chuyên về điện gắn ko bị mát ? bác nào gắn rồi cho e xin ý kiến ạ.nếu gắn ko được thì nên xài loại chống triom nào tốt

Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Bác lại nghe với nói, nếu vì lý do an ninh và muốn kiểm chứng lại vấn đề nghe nói thì bác cứ mạnh tay mà làm, riêng em thì không quan tâm lắm về vấn đề nghe nói, hiện đang xài khóa điện tử cho 2 xe Fi mà có thấy gì đâu( đã hơn năm rồi )

Tập Lái
12/10/08
13
0
1
14
HCMC
Carforrent nói:
Bác lại nghe với nói, nếu vì lý do an ninh và muốn kiểm chứng lại vấn đề nghe nói thì bác cứ mạnh tay mà làm, riêng em thì không quan tâm lắm về vấn đề nghe nói, hiện đang xài khóa điện tử cho 2 xe Fi mà có thấy gì đâu( đã hơn năm rồi )

--- chính xác là thế Bác à ! em đã gắn gần năm rồi ( AOLIN 999 ) - mua chợ Tân Thành 265k - và gần đấy ( Dương Tử Giang ) có tiệm điện, công gắn chỉ 25k thui à...

Hạng F
5/3/05
8.718
72.562
113
đây
...nếu sợ và không bị bệnh sĩ cứ mua cái xích trâu + ổ khóa, dừng đâu khóa lại cho chắc, còn muốn điện tử thì kiếm cái công tắc mà nối mass (hoặc cắt nguồn mobin tùy xe) giấu chỗ nào đó trên xe vừa bổ vừa rẻ lại không lo chập chạm

Hạng D
18/3/08
1.572
1.550
113
-@tuanle: cách gắn của bác rất dễ bị vô hiệu hóa bởi các siêu trộm hiện nay đấy. Ngày trưóc bạn mình nó gắn công tắc phụ vô chiếc wave, nguyên tắc là mở công tắc phụ trước rồi xinhan trái+ xi nhan phải. Vậy mà khi gửi xe đưa chìa khóa cho thằng gửi xe lấy giùm mà quên dặn nó vụ công tắc phụ, nó vẫn biết cách nổ máy đựoc, khi giao xe còn nói thêm 1 câu: xe của anh làm công tắc phưc tạp quá, em phải mò mất 5 phút...
-Theo ý mình thì cứ gắn alarm bình thừong không bị chạm mát gì cả (Fi), xe mình gắn cũng gần 1 năm rồi có sao đâu. Đi đâu gửi xe cũng an tâm, không sợ bị tráo chiếc wave tàu =)

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
ha...ha... nghĩa là thằng coi xe nó cũng " chơi bài chống trộm " rưa rứa như vậy ... chứ còn bình thường công tắc giấu chỗ kín hay nhét vào cốp thì tụi đạo chích khóc tiếng Mán ngay , vì tụi đá xế thì yếu tố thời gian rất quan trọng ... Con xe JuV của vợ em gắn cái đó , bị tụi đá xế phá khoá cổ ,khoá điêẹ banh chàng và dắt ra khỏi nhà 10m , để cả 2 tiếng đồng hồ ( từ 9h đến 11h đêm ) cuối cùng phải thua bỏ xe lại ... vì không thằng trộm nào dám chôm xe dắt ra chỗ khác lúi húi phá cả đâu .. khó nhằn là chúng nó buông đi kiếm con mồi khác ngay ( nhiều con mồi mới chỉ cách con mồi cũ chỉ 2 số nhà )

Hạng F
5/3/05
8.718
72.562
113
đây
@thienkhoi81: cái loại công tắc bác nói vừa đắt vừa nhảm, mất thời gian của chính chủ xe mỗi khi mở khoá, cái em nói chỉ là một công tắc On/off duy nhất, tuỳ loại xe mà dùng để: chạm mát dây kích, ngắt dây nguồn mobin... dấu vào dười bình xăng (moto) hoặc trong bộ ốp nhựa tay lái (cub các loại), tốn 5K cái công tắc + 30 phút lắp đặt, trừ chủ, còn người lạ chào thua

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496
tuanle nói:
@thienkhoi81: cái loại công tắc bác nói vừa đắt vừa nhảm, mất thời gian của chính chủ xe mỗi khi mở khoá
Hớ hớ, nhảm là nhảm thế nào, mất thời gian là mất thế nào?
Giắt "chìa khóa" điện ở cặp quần, xuống xe, thò tay bấm chít một phát, xong, đố thằng nào nổ được máy, (chỉ cần thò tô vít muốn mở một cái ốc bất kì hoặc đụng nhẹ là xe kêu chít chít hoặc hú inh ỏi (chức năng hú cũng chỉ bật bằng 1 nút bấm).
Khi lên xe, thò tay double click là máy nổ. Cứ như Bim 7 í.
Chìa khóa zin chỉ dùng để mở cốp, đổ xăng, chấm hết.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.562
113
đây
cái bác Đào nói hiện đại rồi, của Aolin hay xxx gì đó dùng remote thì không phải cái trên đâu!

cái loại trên là một thao tác tổ hợp: ví dụ bật công tắc đèn lên far + bóp phanh tay + nhấn đề... thì mới nổ đc máy, tổ hợp rách việc này đc thợ design theo ý chủ nhân, loại khóa này thình vào những năm 2000-2002 cơ, chứ không có xài remote, tương tự có loại xài "cảm ứng", phải sờ vào một con ốc nào đó trên xe thì mới đề máy đc, cái này giờ chắc ít ai dùng