Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản
RE: có nên kêu gọi TOY VN giảm giá ko các bác nhỉ hic

Lời các bác "kêu gọi" mà Toy hay VAMA hưởng ứng có mà trời sập. Chính phủ nói còn chẳng có ký lô nào huống hồ loại chân đất mắt toét như anh em mình! [&:]:mad::(:(

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

đấy, chưa kêu gọi đc gì thì tình hình là thuế cho xe cũ nhập khẩu sẽ tăng (<20%)

Hạng B2
20/6/07
109
120
58
Hà Nội

Tăng thuế nhập khẩu xe cũ đối với loại trên 4.0 thôi, các loại khác sẽ giảm.

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48

Chắc không cần kêu gọi đâu bác ạ. Innova đang giảm đới 750 USD bác có quan tâm không (đến 31/12/2007) thôi nhé và tháng 2 nhận xe.

Hạng C
18/9/06
501
24
28
Vô Gia Cư

trong thời gian chờ đợi em đã múc 1 em Lacetti cho vợ em nó đỡ kêu hjzhjz, đợi khi nào toy nó mà giảm thì em sẽ lại quay về với em altis hihi. bán đi cũng chỉ lỗ vài k coi như tiền lấy xe sớm vậy hjchjc

Tập Lái
4/11/07
18
0
1

100% xe ko giảm.Vì có xe đâu mà giảm.

Hạng B2
29/1/07
200
0
16

Giả sử bác là tổng Giám đốc Toy VN, bác bán giá cao mà vẫn chạy hàng thì bác có giảm giá ko?:D

Hạng C
1/10/07
817
1
0
GREEN LAND

tất cả ae trên OS đông thời ăn kẹo cao su cho trắng răng thơm miệng ngừa sâu răng, rồi cùng lúc fun bã vào mặt bọn VAMA thì có khi giá xe giảm giá.... hehe... em đùa nhưng có ý thật đấy,các bác đừng giận em há....

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam

Sau kết quả của việc kêu gọi giảm giá từ các bộ ngành không đạt, thay vì việc giảm thêm thuế nhập khẩu cho xe nguyên chiếc, bộ tài chính lại một lần nữa nuông chiều VAMA là giảm thuế nhập khẩu linh kiện khỏang 5%, dự kiến áp dụng từ đầu 2008. Với mức giảm thuế này, giá xe liệu có giảm như mong muốn??? và nàh nước lại tiếp tục mất tiền ( vì thuế linh kiện đã rẻ lại rẻ hơn một chút), nguời dân lại vẫn phải mua đắt và chất luợng kém.

Theo tôi xe du lịch 4-7 chỗ nên loại bỏ việc lắp ráp trong nước vì tính thiếu an toàn, và tính không hiệu quả cho nhà nước và nguời tiêu dùng.

Tham gia với anh em cho vui, chứ xe lắp trong nước, em ứ thèm, đặc biết là To, có giảm đến 10k cũng làm ngơ, vì làm gì có xe cao cấp, mà chỉ có giá cao cấp.

Hạng B2
25/9/07
263
3
0

tại sao phải kêu gọi và năn nỉ họ? Tại sao phải cứ là sử dụng xe toyota - chúng ta mạnh dạn tẩy chay nó là xong