Tập Lái
12/3/12
28
4
3
Biên Hòa - Đồng Nai
Chào các bác,

Xe em mua nay được 6 tháng rồì nhưng chưa làm giấy uỷ quyền hay hợp đồng mua bán. Mấy ngày này chắc các bác cũng biết là nghị định 71 về việc phạt xe không chính chủ, nhưng hôm nay thấy bác thiếu tướng Tuyên nói sắp tới phí trước bạ giảm về 1%.
Em đang lăn tăn không biết nên làm giấy uỷ quyền bây giờ hay chờ thông tin của bác Tuyên có hiệu lực rồi làm hợp đồng mua bán và sang tên luôn.
Các bác cho em lời khuyên nên thế nào nhé
(Chủ xe đang ở HCM, và là em của ông chủ xe bán xe cho em nên việc làm giấy không có vấn đề gì)

Cám ơn các bác.

Hạng B1
9/10/12
62
0
8
44
Theo em nghĩ thì ủy quyền thôi là được rồi bác à.

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
Theo em nghĩ mấy bác nhà ta cứ nghĩ tới đâu làm tới đó, y chang như mấy anh mới quánh cờ tướng, người chơi cờ lâu năm và thâm thuý người ta đi 1 nước mà nghĩ tới 5-7 nước hậu
Nói chung do mấy bác nhà ta buông lỏng quản lý 1 thời gian rất lâu bởi chĩnh sách bất cập về thuế làm cho dân rất ngại khi sang tên đổi chủ, hơn nữa em ví dụ xe đúng tên em, mợ cả em đi thì sao???, còn muốn chứng minh ư??? liệu mấy chú cảnh sát có đủ thời giờ để chứng minh khi bắt xe không???
Chắc chắn mấy bác nhà ta sẽ làm nhưng....phải từ từ, lắng nghe người dân phản ứngnhững điều bất cập và có những điều chỉnh cho phù hợp

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Nếu làm được ủy quyền cứ làm chạy cho yên tâm đã bác. Tùy tình hinh sắp tới rồi tính tiếp.

Hạng F
19/6/12
15.298
2.503
113
Làm hợp đồng uỷ quyền trước đi Hiền đến khi nào phí trước bạ về 1% thì làm lại hợp đồng mua bán rồi sang tên luôn. Cách này anh đang làm vậy mới yên tâm

Hạng D
17/9/10
2.496
205
63
Tân Phú - HCMC
Thiet buon het suc.
Bi giờ lại có thêm cớ hành dân đây.
Sau này, các ông đầy tớ lại bắt ông chủ đem hộ khẩu hoặc về địa phương chứng nhận có quan hệ anh em, bạn bè, làm ăn, ... với chủ xe mới không được nộp phạt. Khổ cái thân Ông chủ quá đi.!!!
Nghị định khắc chế Hiến Pháp "đây mà lại" (phim HK).

Hạng D
20/5/11
4.747
1.520
113
47
TP Biên Hòa
Nghe nói chưa cho xử lý vụ này mà???
Mayxuc nói:
Thiet buon het suc.
Bi giờ lại có thêm cớ hành dân đây.
Sau này, các ông đầy tớ lại bắt ông chủ đem hộ khẩu hoặc về địa phương chứng nhận có quan hệ anh em, bạn bè, làm ăn, ... với chủ xe mới không được nộp phạt. Khổ cái thân Ông chủ quá đi.!!!
Nghị định khắc chế Hiến Pháp "đây mà lại" (phim HK).