Hạng C
10/7/06
516
0
16
RE: có nên lắp DVD cho Santafe

Việc off phụ thuộc vào xe cộ của bác Kienvang. Không biết tình hình ntn bác KV nhỉ? Thông tin sớm cho mọi người để còn tổ chức off chứ.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Chắc sang tuần tôi mới đi đăng kí được biển số. Option phải chờ công hàng của ông bạn nên một tuần sau nữa mới có thể có cái gì trình các bác. Riêng DVD portable, hy vọng sang tuần là có thể nhận được từ bác Phú. Các bác có thể bố trí off vào thứ 6 tuần sau cũng được.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: CUA

@Mrpinocio: Bác đã đặt xe chưa, theo tôi, đã máu bác nên mua ngay sợ để lâu sẽ có thay đổi về chính sách phân phối của hãng. Phần tôi vẫn chờ xem em VERA. thế nào đã rồi mới quyết định.
Hôm nào các bác hội SF offline thông báo tôi dự cùng với nhé!
Em đặt được 1 tuần rồi bác ợ ..theo chân bác KV , hi vọng 1 tuần nữa sẽ có vợ 2 để là thành viên chính thức của SF Clắp ...:D:D. À thông báo với các bác vợ 2 em màu xanh lơ nhé , đảm bảo chưa bác nào trong hội ta có màu này , ko đụng hàng với bác nào cả ...:D

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Theo tôi thì nên lắp DVD cho nó máu. Ăn chơi thì phải tốn kém chứ. Mấy cái anh ISUZU mà còn có DVD nữa là Santa Fe 2007. Việc lắp đồ chơi chả ảnh hưởng gì vì hãng nó cũng tính toán chán cả rồi. Sở dĩ nó để vậy là để giảm giá thành xe. Nó cũng biết khi nào mua xe về thì khổ chủ chả phải nâng cấp, độ thêm đồ chơi cho oách. Nghe nói giá một bộ DVD theo xe cũng phải cỡ > 1000USD chứ không rẻ. Tuy nhiên lắp vào rồi mới thấy sướng. Mới thấy cuộc sống tươi đẹp hơn nhiều!

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Theo em thì lắp cũng được, chỉ có điều là kiếm thợ khéo tay chế cái mặt cho đẹp thôi, mặt của SF nó cong mà. Chất lưonj âm thanh sẽ không thay đổi, thậm chí còn hơn nếu các bác biết làm, biết sử dụng cái amply xịn của nó dưới gầm ghế bên phụ.

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Do mặt taplo của SF cong và hình thang nên rất cần mặt dưỡng (dash) xịn. Duylinhauto có bán.

Hạng B2
23/4/07
106
0
0

@HD230LI: Chào bác cái amli dưới ghế phụ có dễ nhìn thấy không bác, sao em tìm mãi không thấy nhỉ

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Rất dễ thấy bác ạ, không cần phải tháo gì cũng thấy, có 2 cái giắc cắm vào, vấn đề là bác phải tìm được đâu là dây tín hiệu (4chanel= 8 dây) và dây điều khiển (remote control).

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Hay là xe bác là loại amly liền đầu đĩa. (SF có 02 loại mà):D

Hạng B2
9/6/05
106
0
16

Trích đoạn: Mrpinocio

Trích đoạn: Kienvang

Tôi cũng đồng ý với bác Nam Khánh. Vả lại nhà tôi, ngoài 2 thằng nhóc, chỉ thích nghe nhạc. Vì vậy giải pháp của tôi là nhờ bác HPStereo đang ở Mã trên đường về ghé qua Sing mua hộ 01 portable DVD player khoảng 8inch treo sau tựa gối đầu ghế lái hoặc ghế phụ. DVD này sử dụng nguồn từ các ổ DC12V rất sẵn trên Santafe, phát âm thanh FM nên không phải đụng chạm gì tới hệ thống audio của xe. Rổ giá chưa biết là bao nhiêu, hy vọng tuần sau là có thể nhận hàng và thông báo cho các bác. NHân đây cảm ơn đ.c Cua về ý tưởng này ! Qua vụ test xe của tôi, bác Cua thể hiện rất rành về các tính năng trên xe San đề nghị đ.c chịu khó giao lưu nhiều với anh em hơn nữa.
Hay quá , bác KV chịu khó làm chuột bạch tý nhé ....:D:D. Hôm nào offline cho anh em xem luôn , Nếu ngon em lấy xe cứ thế dập khuôn theo bác là ổn . Gia đình em cũng giống hệt nhà bác , chỉ mỗi công chúa nhà em có nhu cầu xem DVD..

Các bác đã nhận được hàng chưa? tình hình thế nào cho em nghía với, nếu ổn thì phải đặt ngay. Gia đình em cũng giống hệt nhà các bác , chỉ mỗi con cu nhà em có nhu cầu xem DVD.. :)