Tập Lái
1/2/08
24
0
1
RE: có nên lắp thêm body kits cho Civic

Ngoài HN thì lắp bodykits ở đâu? Anh em chỉ giúp với!

Hạng B1
13/5/07
55
0
8

Hôm mồng 5 tết tui thấy xe bác Phú đậu ở trước 1 khách sạn mini, gần An Cựu, đít quay vào trong, đầu quay ra ngoài. Đúng vậy không?

Hạng B2
17/3/08
189
3
18
44
SàiGon
www.vitagifts.vn

Body kid chỉ là 1 công cụ dùng để trang trí gắn vào xe phương pháp dán keo 2 mặt loại đặc biệt chuyên dùng cho xe hơi.
Xe khi gắn body kid chỉ nhìn thấy đẹp và dày hơn thôi, không làm giảm khoảng sáng gần xe >> do đó không có thay đổi thộng số kỹ thuật gì cả >>>> xxx nào mà thổi ?????
Gắn body kid thường đi chung với độ dàn mâm ( lên 17 hoặc 18) nên cần thiết thay luôn 4 cái phụt cho chân em ngắn lại nhìn mê ly hơn.
Theo em thì ai thích cứ chơi, chắc chắn là đẹp rồi, chơi chắn rồi tháo ra.
Căn bản body kid không có màu, cần đặt hàng để sơn theo màu sơn của xe. Thiệt hại nguyên con khoảng < 6chai cho 4 cái Mugen loại dán nhé các bác. Ngoài ra cũng hiệu này còn rất nhiều loại nữa.
:D

Hạng C
22/11/07
535
0
0

Body kid chỉ là 1 công cụ dùng để trang trí gắn vào xe phương pháp dán keo 2 mặt loại đặc biệt chuyên dùng cho xe hơi.
Xe khi gắn body kid chỉ nhìn thấy đẹp và dày hơn thôi, không làm giảm khoảng sáng gần xe >> do đó không có thay đổi thộng số kỹ thuật gì cả >>>> xxx nào mà thổi ?????
Gắn body kid thường đi chung với độ dàn mâm ( lên 17 hoặc 18) nên cần thiết thay luôn 4 cái phụt cho chân em ngắn lại nhìn mê ly hơn.
Căn bản body kid không có màu, cần đặt hàng để sơn theo màu sơn của xe. Thiệt hại nguyên con khoảng < 6chai cho 4 cái Mugen loại dán nhé các bác. Ngoài ra cũng hiệu này còn rất nhiều loại nữa.
Thì đang chờ bác chơi nè, hay để em và midseven chơi thí nghiệm bộ TOP A trước :D Top A hay vào thì như hình trên của bác gì post đó, nghĩa là tháo luôn 2 cản trước sau và 2 sườn rồi thay nguiyên bộ mới vào như trong hình đó. hhêhhe em đang chờ bên bác Phú lên giá chính thức và vác đi sơn đen, mâm thì em nổi hứng chơi như hôm qua rồi đó, đủ độ chưa bác :D

:D Bác mún xe mình đẹp hơn , mà xe bác lại là Civic thì bác hãy đem ra HP Stereo của bác Phú đó , bảo đảm bác đưa cho bác Phú thì xe bác thuộc loại nhất nhì rùi ;)

Hạng B2
17/3/08
189
3
18
44
SàiGon
www.vitagifts.vn

Thì đang chờ bác chơi nè, hay để em và midseven chơi thí nghiệm bộ TOP A trước :D Top A hay vào thì như hình trên của bác gì post đó, nghĩa là tháo luôn 2 cản trước sau và 2 sườn rồi thay nguiyên bộ mới vào như trong hình đó. hhêhhe em đang chờ bên bác Phú lên giá chính thức và vác đi sơn đen, mâm thì em nổi hứng chơi như hôm qua rồi đó, đủ độ chưa bác :D
Bác độ thì khỏi nói rồi, nhìn ác quá.
Khi nào xong nguyên bộ post lên anh em xem nha :)

Hạng B1
11/4/07
69
3
8

chơi cái đó đẹp thì đẹp thật nhưng chắc 1 tháng các bác phải sơn lại 1 lần.

Hạng B2
23/4/07
265
1
16
45
Sài Gòn
www.otosaigon.com

Trích đoạn: DukePham

Hehe.. Em cũng đang máu như bác vì cũng khoái bộ body Type R từ hồi còn chưa mua xe lận. Chưa lên dàn chân vì phải đợi thay áo mới cho em nó, rồi mới quất luôn cho hợp (nhưng chắc chỉ lên 17 inch vì cũng hơi ngán xxx). Cũng chơi luôn cái pô Mugen (hôm qua ré thử pô xe bác Phú cho vợ cả nghiên cưú thử, thì bả phán một câu xanh rờn: Chơi luôn !!Hehe..) và hạ nhún xuống khoảng 3 phân nữa:D Để em và bác DukePham làm "chuột thí nghiệm" cho bác Vita xem thử nhé:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/11/07
535
0
0

:| đã bảo kẹp sẵn 200K vào sổ đăng kiểm rồi mà. em nghĩ 17 là ok vì hôm nay test 17 đi Đại Nam cũng được lắm, ko bị dằn mạnh như mâm 18 đâu bác vì mâm 18 chơi vỏ 40 thì mỏng quá. 45 là vừa.

Hạng D
10/1/08
1.636
61
48
47

bác nào đi xe 1.8. AT thay mâm zin ra choi mâm độ thì nhượng lại cho E mâm cũ nhe vì Em đang chạy MT.