Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
Mỗi người 1 hoàn cảnh nên đưa ra tư vấn nó 1 kiểu. Cụ máu thì cụ chơi thôi, cụ thích thì cụ mua về cụ sẽ không thấy hối hận còn đã lăn tăn thì kiểu gì mua về cũng có lý do để nghĩ.

• Like
Reactions: Bích Phượng
Tập Lái
1/8/18
1
0
1
33
Toàn thấy mấy bác nội thành bình luận nhỉ... Thế ví dụ e ở quê, 3 có 10 mẫu cao su, 10 mẫu điều, cao su e cho thầu 45 củ một mẫu/năm, điều e cho thầu 60 củ/mẫu/năm. Tổng là hơn 1 tỷ/ năm. E cho thầu 2 năm rồi lại lấy vườn về chăm một năm, năm lấy về tu dưỡng phân do và nhân công thì dưới 1 tỷ. Nhà của có sẵn, lương vk vừa đủ ăn uống, con cái. E chỉ có vườn đất vậy thôi, ko công việc thêm j, cũng ko có tài sản đất đai nào thêm. Nhà e thì đậu 3 chiếc sub cũng đủ chỗ nên ko phải thuê, nhà nôin thì gần bên, nhà ngoại thì đi + về 90km. Lâu lâu lên thị xã chơi đi và về 70km. Còn lại toàn đi vươnf thì đi xe máy là chính do đường xấu (công nông mới chạy dc) thế theo các bác e chơi bim 3 dc ko? E nói rõ là như trên và nếu nhà phát sinh j hay con cái, vk ck ốm đau thì phải xuất tiền kia chứ tiền vk chỉ đủ chi phí sinh hoạt.
Bổ sung thêm là cao su nếu cho thầu thì tuổi đời chỉ dc 12 năm là phải cắt đi (lúc thanh lý thì tiền bán cây thu dc lại đầu tư trông mới gọi tạm hết nửa) trồng lại thì 6 năm mới bắt đầu thu hoạch năm thứ 9 mới ra sản lượng chuẩn. Còn điều thì tuổi đời 20-30 năm ( do 2 năm lại lấy về tu dưỡng nên vẫn ok ko xuống cấp nhiều, trung bình 1 mẫu / năm thì lốc gió nó phang vài cây phải trồng lại)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
12/3/18
17
5
3
34
em cũng đang đi 320i f30 lướt. lúc mua còn bảo hành 3 năm nên đỡ chi phí rất nhiều,chủ yếu xăng nhớt lọc nhớt linh tinh thôi. nhưng em khuyên bác không nên mua trả góp nếu thu nhập nhiêu đó. vi bác phải tính chi phí nuôi xe + trả góp ngân hàng sẽ làm bác thêm gánh nặng. chi phí nuôi xe sang không phải rẻ và xe Đức thật sự em thấy không giữ giá tốt. Nếu chỉ cần xe đi it it như nhu cầu bác nêu trên thi em thấy chọn dòng tầm trung sẽ tốt hơn. chút ý kiến của em co gi sai bác bỏ qua