Hạng C
25/7/16
519
5.760
93
Sao giống bác nào hỏi vụ bim 3, civic , camry quá ...
Chị em nhà gần chục tỉ, tiền mặt 1-2 tỷ, tháng 2 vợ chồng kiếm hơn 120tr (đi làm nước ngoài - nên khá ổn) .... vợ thì outlander sport - chồng đi 2B.
Em & vợ đi làm tháng dư cỡ bác, tiền mặt nhiều hơn mà em chạy con focus thấy còn giật gấu vá vai lắm :( (nhà em có sân, công ty em cho đỗ free)
Hồi sáng bác chủ có 1tỷ nên phân vân Cẩm ly 2017 vs Civic 2017, bi giờ còn có 7chăm nên mua 320i đó mờ.

Tập Lái
17/7/17
22
8
3
40
Em nghe bác trả lời a copycon mà thấy bức xúc. tư vấn của bác đó quá chuẩn, thu nhập của bác vẫn chưa đủ đi xe Đức đâu, bác nên mua chiếc xe hạng B đi mấy năm là ok nhất, Sau này thu nhập tăng lên dư dã cả 100tr 1 tháng thì mới tính đến xe Đức. Vài lời góp ý cùng bác
Thanks Bac nhug do e uc che voi bac do wa
1/ nha e co san do xe
2/ thu nhap doc lap minh e 30-40tr
3/ bac noi thu nhap hon e ma chay con forcus fai the nay the kia trong khi e da noi thu nhap e sau khi tru het tat ca chi phi con du dc 30-40tr ebiet do la ko nhiu nhung cung du la mo uoc cua nhieu nguoi day bac ah
4/ ve tien mat nhu bac noi thi neu cong them khoang cua Vo e nua thi xin thua voi bac ko duoi 5t dau nhung la thang dan ong e ko thich xai tien dan ba nen tien mat e chi the nen MOI CAN MOI NGUOI TU Van

Chit buc xuc xin moi nguoi bo wa cho e , e xloi

• Like
Reactions: hoanganhdhyhp
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
nói Bác đừng buồn chứ có nhà Bác đa phần là đi vay nợ kiểu mượn đầu Heo nấu cháo , e trước giờ chẳng vay nợ ai nên bgio mới thế ... Chứ kiểu mượn đầu heo đầu chào ai mà làm chẳng được Mong bác đừng buồn , nếu thu nhập như thế thì chơi xe j mà chẳng đc thậm chí chơi cả máy bay nếu thu nhập 1-2 tỷ / 1 tháng

1/ nha e co san do xe
3/ bac noi thu nhap hon e ma chay con forcus fai the nay the kia trong khi e da noi thu nhap e sau khi tru het tat ca chi phi con du dc 30-40tr ebiet do la ko nhiu nhung cung du la mo uoc cua nhieu nguoi day bac ah
4/ ve tien mat nhu bac noi thi neu cong them khoang cua Vo e nua thi xin thua voi bac ko duoi 5t dau nhung la thang dan ong e ko thich xai tien dan ba nen tien mat e chi the nen MOI CAN MOI NGUOI TU Van

1. Em nói là nhà em không vay ai hết & chưa tính tiền cho thuê nhà đó ạ...
2. Thu nhập bác từ quán cafe là thu nhập chưa ổn định (nên em mới bảo là đi làm thuê - ổn định hơn làm chủ nhỏ)
3. Công ty cho Euro Auto thuê bãi stock xe, cũng có gặp nhiều khách hàng EA và trao đổi với kỹ thuật EA thường xuyên.... nên có góp ý cho bác
4. Nếu bác máu thì welcome.... em nói thu nhập là trừ tất cả các loại chi phí rồi ạ (chưa tính chi phí nuôi xe)

Tóm lại thì thích thì nhích cần gì tư vấn hả bác ? Còn nếu nhờ tư vấn thì ý kiến em đã đưa ra rồi đó, bác vẫn máu thì em khuyên nên chờ lô mới, chứ lô BIM 3 còn stock ở kho thì em ko biết nó ở ngoài cảng bao lâu mới về showroom chứ từ giữa năm 2016 tới giờ xe mới đã không về (trước khi về kho đã phải stock cảng 1 thời gian nữa) (lý do gì thì bác cũng biết rồi)

Nghe bác tả gì mà khổ dữ dậy :D E chưa có gia đình nhưng cũng chạy con cùng phân khúc với bác (Civic) tháng e làm cao lắm cũng chỉ bằng 1/2 bác (maximum 13-15tr, còn trung bình thì cứ 10tr quay đầu). Nhà cũng có chỗ để xe k thuê bãi mà thấy nuôi xe nhàn lắm mà có gì đâu, tiền thì đủ lấy vợ nhưng chưa muốn cưới vì vẫn thích lông bông, chắc tại lấy vợ sớm nên đâm ra thấy khổ bác nhỉ ^^
Ha ha, chắc vậy bác ơi, vợ con nó khổ lắm... Mà bác nói thế em nghi quá... giống vụ ở HN lương 5tr chạy Land Rover với Bentley

Tập Lái
23/4/13
8
5
3
1/ nha e co san do xe

dạ, em rất ủng hộ bác mua xe BMW nếu có tài chính tốt. Chúc bác và gia đình sức khỏe và hạnh phúc

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
1/ nha e co san do xe

Em mà như bác em cũng mạnh dạn chơi 320i. Tuy nhiên em sẽ mua xe lướt 2016 cũng bớt được tầm 100-150 tr so với xe mới.
Hiện tại em cũng đang đi xe Đức nhưng nếu đam mê thì tìm hiểu nuôi nó cũng không tốn lắm đâu.

• Like
Reactions: nathannguyen
Hạng B2
25/4/17
131
102
58
29
1. Em nói là nhà em không vay ai hết & chưa tính tiền cho thuê nhà đó ạ...
2. Thu nhập bác từ quán cafe là thu nhập chưa ổn định (nên em mới bảo là đi làm thuê - ổn định hơn làm chủ nhỏ)
3. Công ty cho Euro Auto thuê bãi stock xe, cũng có gặp nhiều khách hàng EA và trao đổi với kỹ thuật EA thường xuyên.... nên có góp ý cho bác
4. Nếu bác máu thì welcome.... em nói thu nhập là trừ tất cả các loại chi phí rồi ạ (chưa tính chi phí nuôi xe)

Tóm lại thì thích thì nhích cần gì tư vấn hả bác ? Còn nếu nhờ tư vấn thì ý kiến em đã đưa ra rồi đó, bác vẫn máu thì em khuyên nên chờ lô mới, chứ lô BIM 3 còn stock ở kho thì em ko biết nó ở ngoài cảng bao lâu mới về showroom chứ từ giữa năm 2016 tới giờ xe mới đã không về (trước khi về kho đã phải stock cảng 1 thời gian nữa) (lý do gì thì bác cũng biết rồi)

Ha ha, chắc vậy bác ơi, vợ con nó khổ lắm... Mà bác nói thế em nghi quá... giống vụ ở HN lương 5tr chạy Land Rover với Bentley
Bác nói sao chứ giờ cụ chủ quất phát xuống tiền ngay 3 ngày sau e giao xe thôi cụ :3

Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Trừ hết chi phí gia đình mà tổng thu mỗi mình anh vẫn còn 40 triệu là thuộc thu nhập tốt rồi. Với điều kiện sự dụng của anh thì chỉ lo bảo dưỡng cũng không đáng bao nhiêu.
Anh cứ quất thôi, xe mới vẫn ổn hơn tuy rằng mua xong mất đi vài trăm củ.

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Con xe này bác nên test drive trước nhé em thấy cảm giác lái ko đã bác ah