Hạng B2
6/6/07
209
41
28
em thấy bác cho chi phí nuôi bình quân 7tr/tháng không thoả đáng lắm. tuỳ hoàn cảnh mỗi người, cơ bản mua về k độ gì thêm, nhà với cơ quan có bãi đỗ riêng, chi phí k tới đó đâu. chủ thớt cũng đi lại k xa (15km) cơ mà!
riêng em thì khi e mua xe e chọn là trả một lần cho thoải mái đầu óc, dễ cân bằng chi phí nữa :)
em cũng thu nhập cỡ bác chủ, em làm công ăn lương nên mỗi tháng cũng đều đều, đang kiếm f30 như bác chủ mà hàng lướt thôi keke. đập hộp thấy thật k đáng lắm, mua về độ theo ý mình sau :)
7tr/tháng là em tính cả chi phí bảo dưỡng bình quân trong 5 năm đó bác. chứ không phải chỉ xăng cộ, phí cầu đường...
Em e rằng 7tr là không đủ đâu bác.
Em ôm con civic 8 năm rồi, mỗi năm chạy 2vạn và bảo dưỡng trong hãng. Nên con số 7tr em đưa ra là có cơ sở chứ không ngồi chia món cộng đâu. Thực sự bác nào chạy xe nhiều sẽ biết tiền qua trạm thu phí, tiền đỗ xe, tiền bão dưỡng tại các mốc 2 vạn, 4 vạn, 6,8,..là đáng kể hơn tiền đổ xăng nhiều.
Giờ em cũng chỉ dám kiếm f30 đời 2013-14 mua thôi, dù mỗi tháng em để dư được $ gấp đôi bác chủ thớt. Em tự biết mỗi năm mình đi 2 vạn km nên hiểu sẽ chi phí bao nhiêu cho con xe, với mức thu nhập vậy em chỉ dám mua f30 cũ thôi.
Mình mua xe còn phải nghĩ đến sau 3-5 năm còn có tiền để đổi con khác tương đương hoặc lên đời. chứ chả lẽ lúc đó về lại xe Nhật-Hàn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Em mới lấy em 330i lướt. Nói thật là chẳng có j để chê.
Chi phí thì tuỳ người nghĩ, chứ em chỉ lăn tăn mỗi 1 điều mua cái con xe yêu thích vốn nổi tiếng với cảm giác lái này mà toàn phải ngồi sau cho tài xế chở thì có đáng ko? Nghĩ tới lui, cân đo đủ thứ, cuối cùng quyết định: lấy e nó và tự lái 1-2 tháng, sau đó lại tuyển tài xế vì ko có lựa chọn khác do đặc thù công việc :D
Khuyên bác chủ dư dả nhiu đó đừng ngại 320, vì bim 3 được những người rành xe đánh giá lành nhất họ nhà bim.

Vâng bác đi tranh luận với cái dạng tiếng việt k thông, toán học k biết chỉ phí thời gian. Giá con 320i gấp đôi con Focus ngay cả bên Mỹ nó có đứa bảo chêch lệch có 8000$ (so bản Focus RS cao nhất với bản base 320i là biết nó như thế nào rồi). Còn bảo "có chục tỉ là mua 320i" tầm đó người ta lên thẳng G30 chứ ở đó mà ngó con F30. Nhiều thằng k có tiền, xe chưa bao giờ chạy thử coi toàn qua mạng xong cho những cái lời khuyên chả đâu vào đâu nên mình bức xúc thế thôi :D
Dư 40tr/tháng (k tính chi phí sinh hoạt, gia đình) mà bảo k đủ nuôi BMW thì chỉ có cái bọn k có xe tối ngày bô bô cái khẩu hiệu "xe Đức nuôi tốn", "chi phí cho xe Đức cao" chứ có thật sự sở hữu bao giờ tranh luận với bọn đó chỉ phí thời gian, xong nó bảo mình cuồng thương hiệu. Nếu thế trên thế giới phân biệt hạng sang với bình dân làm quái gì nhỉ :D

Vâng bác đi tranh luận với cái dạng tiếng việt k thông, toán học k biết chỉ phí thời gian. Giá con 320i gấp đôi con Focus ngay cả bên Mỹ nó có đứa bảo chêch lệch có 8000$ (so bản Focus RS cao nhất với bản base 320i là biết nó như thế nào rồi). Còn bảo "có chục tỉ là mua 320i" tầm đó người ta lên thẳng G30 chứ ở đó mà ngó con F30. Nhiều thằng k có tiền, xe chưa bao giờ chạy thử coi toàn qua mạng xong cho những cái lời khuyên chả đâu vào đâu nên mình bức xúc thế thôi :D
Dư 40tr/tháng (k tính chi phí sinh hoạt, gia đình) mà bảo k đủ nuôi BMW thì chỉ có cái bọn k có xe tối ngày bô bô cái khẩu hiệu "xe Đức nuôi tốn", "chi phí cho xe Đức cao" chứ có thật sự sở hữu bao giờ tranh luận với bọn đó chỉ phí thời gian, xong nó bảo mình cuồng thương hiệu. Nếu thế trên thế giới phân biệt hạng sang với bình dân làm quái gì nhỉ :D

Da em thua Bac roi..coi nhu em sai vi da dung cham den tang lop quy toc...co the la do em qua cau toan nen thang du 50tr cung ko dam di xe sang vi rat so cai canh hu xe phai cau ve vi rat it noi sua..moi lan bao duong dua dau cho tui no chem vi cai gi cung phai chinh hang..moi nguoi moi quan diem em hi vong Bac ton trong ng tranh luan voi Bac 1 ti ...noi chuyen tren dau thien ha nhu Bac thi em cung mien tranh luan..ah em cung di 2 doi xe roi nen moi dam vao tranh luan chu Bac..

Tập Lái
17/7/17
22
8
3
40
Bác chủ chắc zọt rồi.:D
Chua den ngay phan quyet Bac ah ..... e dang nghien cuu tung ngay mac du long va mau da len den Nao roi kkkkk
p/s : dag doi dau tuan sau wa PMH chay test thu xem the nao roi moi quyet dinh cho 9 xac , tien e kiem cung cuc kho lam nen fai chon cho ky de co cai ma lam Của hihihi thanks cac bac nhiu lam

Tập Lái
22/8/16
27
16
3
Chua den ngay phan quyet Bac ah ..... e dang nghien cuu tung ngay mac du long va mau da len den Nao roi kkkkk
p/s : dag doi dau tuan sau wa PMH chay test thu xem the nao roi moi quyet dinh cho 9 xac , tien e kiem cung cuc kho lam nen fai chon cho ky de co cai ma lam Của hihihi thanks cac bac nhiu lam
Cứ thong thả test cho chán chê bác ah, rồi quyết sau, vì chỉ có bác mới biết đc khả năng chính xác của mình. Đừng như e chưa lái bao h, chưa coi xe bao h mà liều mua con xe 2nd luôn :))

Hạng B2
6/6/07
209
41
28
Bác mà qua chạy thử Bim, rồi thử civic và camry. Bác gần như chắc sẽ lấy Bim, nếu duyên số chưa tới thì dù có cưới civic hay camry lòng vẫn tơ tưởng tình cũ, giống ngoại tình trong tư tưởng vậy.

Hạng C
22/4/15
673
4.025
93
Bác mà qua chạy thử Bim, rồi thử civic và camry. Bác gần như chắc sẽ lấy Bim, nếu duyên số chưa tới thì dù có cưới civic hay camry lòng vẫn tơ tưởng tình cũ, giống ngoại tình trong tư tưởng vậy.
Chạy thử rồi thì sẽ chọn Bim thôi, vì cảm giác hoàn toàn khác biệt 2 con kia. Đang chạy 80, ấn nút sport, mê ngay!

• Like
Reactions: thanhhoa504vn
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Da em thua Bac roi..coi nhu em sai vi da dung cham den tang lop quy toc...co the la do em qua cau toan nen thang du 50tr cung ko dam di xe sang vi rat so cai canh hu xe phai cau ve vi rat it noi sua..moi lan bao duong dua dau cho tui no chem vi cai gi cung phai chinh hang..moi nguoi moi quan diem em hi vong Bac ton trong ng tranh luan voi Bac 1 ti ...noi chuyen tren dau thien ha nhu Bac thi em cung mien tranh luan..ah em cung di 2 doi xe roi nen moi dam vao tranh luan chu Bac..
K tranh luận thì đừng có trích dẫn cmt của người khác, OK. Khoe 2 đời xe ra làm gì để lòe thiên hạ hả? Viết tiếng việt có dấu theo nội quy của diễn đàn trước đi rồi muốn ghi gì ghi :) Cmt ng khác ghi k có nhắc đến chú, chú nhảy vào kêu k tôn trọng thì "ai nhột tự mà nhột" ha.
"ko dam di xe sang vi rat so cai canh hu xe phai cau ve vi rat it noi sua..moi lan bao duong dua dau cho tui no chem vi cai gi cung phai chinh hang" riêng cái phần này thôi đủ biết ra sao rồi, k biết gì về BMW thì đừng có bày đặt chém gió chê 1 hãng xe khi mình chả biết gì về nó.

• Like
Reactions: thanhhoa504vn