Tập Lái
21/2/20
17
9
0
41
Nếu đã xác định ODO đúng thì mua đi bác,
Nhưng các hạn mục cần thay thế thì cũng khá nhiều, nhưng giờ đồ đạc phụ tùng nhiều thay ở các gara uy tín thì cũng rất mềm ko có cao.
Các hạn mục sau cần thay: tất cả chất lỏng trong xe, kiểm tra tất cả cao su của nguyên dàn gầm (vì bác nói đậu nắng mưa nhiều), vệ sinh kỹ lại khoan máy, nội thất, vì có thể chuột vào làm ổ, ghế thì gỡ ra hết, đem phơi nắng cho chết vi trùng, vệ sinh thật kỹ.
Còn lại thì chạy và theo dõi thôi, chứ có gì đâu, em này cũng khá lành, nhiều người chưa đi xe Đức chưa biết thôi bác.
Chuẩn Bác! E này mua đầu từ tròm trèm 100 củ nữa, 4 cái bánh đã hết hơn 20 củ rồi, e thì e mê mệt bmw, nhưng nghĩ đến giá cả thì cứ lăn tăn

• Like
Reactions: NoFear
Hạng C
16/6/11
625
482
63
Riêng con này thì nếu ko đâm đụng độ đẽo gì cụ chủ cứ yên tâm mà quất. Con này là một trong những con lành nhất của BMW đấy.
Nhà em chạy 5 năm nay mới chỉ thay dầu, châm thêm nước rửa kính, thay cần gạt nước mưa. Ngoài ra chưa phải động đến bất kỳ bộ phận nào khác

Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
Chuẩn Bác! E này mua đầu từ tròm trèm 100 củ nữa, 4 cái bánh đã hết hơn 20 củ rồi, e thì e mê mệt bmw, nhưng nghĩ đến giá cả thì cứ lăn tăn
lốp làm gì mà 5tr/cái, bên em có quen chỗ bán trực tiếp từ nhà phân phối, giá rẻ hơn 1/3.
Bác cứ lo mua xe bảo dưỡng trước đi, cần gì inbox em

• Like
Reactions: Mr ZoZo
Tập Lái
21/2/20
17
9
0
41
lốp làm gì mà 5tr/cái, bên em có quen chỗ bán trực tiếp từ nhà phân phối, giá rẻ hơn 1/3.
Bác cứ lo mua xe bảo dưỡng trước đi, cần gì inbox em
[/QUOTE
Hàng chuẩn chứ Bác! Khi nào lấy xe e sẽ inbox Bác

Hạng F
29/10/16
11.579
22.180
113
Pháp
Như bài viết đâu đó của tôi, các xe hiện đại, mới sau nầy, ngay cả khi bạn đổi compteur (tức là chỉ đổi mặt đồng hồ tableau de bord ODO) đã không chạy rồi
https://www.otosaigon.com/threads/t...-nao-cho-kinh-te.8959826/page-2#post-17738898

Thì rất khó .... thay đổi cây số vì nó có thể trử 3 số liệu trên mặt đồng hồ, ECU và cái gì gì nửa, do đó khi đổi số liệu trên mặt đồng hồ thì khi đề máy nó sẽ so sánh dử liệu có trùng khớp mới có thể đề được. Đời 2014 thì tôi không biết chắc, chỉ có thể đem đến garage BMW.

Tôi từng check cho một chiếc Mer E, ở ODO là 300K, nhưng ở trên máy check thì nó báo ... trên 1 triệu Kms, Các xe đời xưa nó không có kiểm tra như thế, nhất là các đồng hồ ODO cơ. Trừ khi nào sửa đồng bộ mà thôi. Tôi chỉ biết nguyên tắc, còn làm thì không làm sợ ở tù lắm.

Thân!

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
20/9/16
1.776
2.282
113
thấy cái ông này hỏi giống như cho thỏa cơn thèm chứ ai vô chê là ỗng phản bác lại ngay, tóm lại là ông này muốn mua lắm rồi mà còn giả bộ hỏi

Tập Lái
22/6/10
20
12
3
Chắc lấy xe rồi giờ đang bận đi bảo trì hay vivu xuyên việt rồi

Hạng B2
24/4/19
137
203
43
35
thấy cái ông này hỏi giống như cho thỏa cơn thèm chứ ai vô chê là ỗng phản bác lại ngay, tóm lại là ông này muốn mua lắm rồi mà còn giả bộ hỏi
Kiểu để đưa vợ xem, "đây bao nhiêu người xúi mua đi này", vậy đó bác :D

• Haha
Reactions: clouds83