Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
23/7/13
31
0
0
E có trên 2 tỷ hơn 1 chút và muốn mua căn hộ screc q3 vì vị trí trung tâm cho thuê rất nhanh và nếu ko cho thuê nữa về ở cũng tiện, nhà e chỉ cách căn hộ đó hơn 1km. Nhưng e có 1 điều lo ngại là hầu hết các căn hộ đang rao bán bên đó chưa có sổ hồng, khi mua chỉ nhượng quyền. Hiện nay đang có chính sách làm sổ hồng đại Trà. Vậy khi quyết định mua căn hộ bên đó e có thể yêu Cần chủ nhà đi làm sổ xong xuôi hết rồi mới mua dc ko ạ? Vì bây giờ mua mà ko có sổ thì ko dc ạ.

Hạng B2
28/7/10
307
8
18
Lý do của chủ đầu tư khi chưa ra sổ là gì bác biết không?

Hạng D
26/12/12
1.248
11.504
113
cái screc này xây cũng được 6-7 năm rồi mà chưa có sổ là có vấn đề lớn đó bác

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
93.758
113
Sài Gòn
ngocquang19877 nói:
cái screc này xây cũng được 6-7 năm rồi mà chưa có sổ là có vấn đề lớn đó bác
Bác nên nói ngược lại, những căn hộ ở TPHCM mà ra sổ hồng rồi sau 6-7 năm hoạt đồng thì mới gọi là lạ.

Tập Lái
23/7/13
31
0
0
E gọi cho ban quản lí toà nhà bên ấy ọ bảo tất cả các hộ đều đang nộp Hồ sơ lên phường đe làm sổ rồi. Vì hiện nay đang có vụ làm sổ hồng đại Trà. E chọn screc vì:

1.Nó vừa tầm tiền e có thể mua dc, e thích mấy căn như Saigon pearl, the manor, hay the horizon tower Trần quang Khải vì cũng gần trung tâm nhưng khả năng ko tới nên screc vẫn là sự lựa chọn phù hợp
2.Vị trí quận 3 rất tốt. Gia đình e sống ở quận 3 gần 20 năm nay rồi giờ ko quen ở những chỗ xa tung tâm ạ

Có Bác nào mua hay đang ở đó ko cho e xin ý kiến với ạ. Giờ e phải làm sao ???? :(

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Bao nhiêu người đã mua và ở trong các căn hộ như vậy có sao đâu bác. Theo số đông mà làm thôi chứ ngán gì, mình mua bán có công chứng đàng hoàng mà. Em cũng chiến một miếng đất trong khu quy hoạch từ chủ đầu tư đã có sổ gì đâu, bố thằng nào dám bảo em rời khỏi nhà em vừa xây xong á. 
Tất nhiên là mua có sổ là ok nhất, nhưng theo tình hình chung thôi mà bác, lo gì.

Hạng B1
3/10/13
78
1
6
36
căn hộ này lân lắm rồi mà chưa có sổ, vấn đề lớn đây

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
93.758
113
Sài Gòn
vsp74 nói:
Bao nhiêu người đã mua và ở trong các căn hộ như vậy có sao đâu bác. Theo số đông mà làm thôi chứ ngán gì, mình mua bán có công chứng đàng hoàng mà. Em cũng chiến một miếng đất trong khu quy hoạch từ chủ đầu tư đã có sổ gì đâu, bố thằng nào dám bảo em rời khỏi nhà em vừa xây xong á.
Tất nhiên là mua có sổ là ok nhất, nhưng theo tình hình chung thôi mà bác, lo gì.
Đúng là bố thằng nào dám đụng bác vì tiền bác bỏ ra nhưng Tài sản của bác mua không có chủ quyền, bác muốn thanh lý đàng hoàn sẽ hơi khó. Nếu gôm góp cả gia tài vào cái thứ chưa hoặc không có chủ quyền hay ngày ra chủ quyền là khi nào hỏng biết thì bác sẽ như ngồi trên đóng lữa. Nhưng tài sản đó với bác là muỗi thì đó không có gì để bàn, cái này phần lớn đều xảy ra ở các căn hộ trung cấp trở lên mà phần lớn người mua ở đây để ở hoặc cho thuê thì đa phần có nhà dưới đất rồi. Chứ chẳng ai gôm hết tài sản để làm theo số đông dù biết nó chưa và sẽ mịt mù vụ chủ quyền..... Vì thế, lo chứ sao hỏng lo bác,

Tập Lái
23/7/13
31
0
0
Thứ 7 này e hẹn đi xem nhà rồi, họ bảo có sổ gần hết rồi. Block a,b 29tr/m2, block c 28tr/m2. Tức là mua là sổ hồng trao tay luôn.

Status
Không mở trả lời sau này.