Tập Lái
22/4/23
21
26
13
41
mịa năm ngoái hàng ngộp đầy thì ko mua. 4 tỷ là mua được căn 2pn tresor căn góc lầu cao, hoặc one verandah 2pn của Mapple Tree tầng trung luôn. Giờ thì có ccc ấy
có ko bác owiii, em theo dõi từ đầu năm đến giờ thấy giá mềm đi 1 tẹo rồi

• Haha
Reactions: ngocquang19877
Hạng B2
8/7/21
180
223
43
33
Em vào mấy khu An ... này rồi , nó cứ cũ cũ giảm giác ko thích lắm, em thích mấy chỗ kiểu như Masteri hơn á
Mấy khu An gần 20 năm rồi bác ơi, cũ được cái diện tích rộng. Tầm 4 tỷ kiếm cc khác ở sướng hơn.

• Like
Reactions: anhthu42
Tập Lái
22/4/23
21
26
13
41

Việt Nam có theo sau TQ không các bác eiii, đợi cuối năm chắc đầy hàng mà lựa các bác nhỉ

Tập Lái
22/4/23
21
26
13
41
mịa năm ngoái hàng ngộp đầy thì ko mua. 4 tỷ là mua được căn 2pn tresor căn góc lầu cao, hoặc one verandah 2pn của Mapple Tree tầng trung luôn. Giờ thì có ccc ấy
One verandak thì tầm này ko mua được , nhưng The tresor thì 2pn , 3,3 tỷ cũng có kìa , đúng là chung cư ko có sổ bị rớt giá quá

Tập Lái
22/4/23
21
26
13
41
tầm này em ra HN mua rồi cho thuê có khi hay hơn , ngoài HN thấy cc giá còn đang mềm

Hạng B2
15/5/17
231
641
98
43
tầm này em ra HN mua rồi cho thuê có khi hay hơn , ngoài HN thấy cc giá còn đang mềm

Nhiều anh cứ suy nghĩ đơn giản là trên báo bảo thị trường xuống thì xuống dưới chủ phải xuống. Đời nó đơn giản thế thì thằng nào chả giàu
1. Khoanh vùng các khu vực phù hợp nhu cầu đầu tư.
2. Đi coi nhà và ậm ừ. Siêng trả giá từ 20-30% giá "thị trường" của các bạn sale
3. Có 1 danh sách các bạn sale để dễ săn hàng ngộp
4. Trả dần lên 3-5% và nói chủ mình có thiện chí, có tiền mặt và sẽ trả tiền thuế thu nhập cá nhân của họ chẳng hạn

Mình 0 muốn nói ra khu mình mua. Nhưng mình đã mua được 1 căn bt đơn lập dưới 27% cái "giá thị trường" mà sale rao với mình hồi tháng 11. Chủ kêu bảo là mua nhẹ, nói khẽ, đừng la lớn vì chủ vẫn còn 1 căn song lập. Hiện giờ trên batdongsan.com.vn vẫn đang bán hơn 27% cái giá mình mua.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
14/12/22
91
241
33
Nhiều anh cứ suy nghĩ đơn giản là trên báo bảo thị trường xuống thì xuống dưới chủ phải xuống. Đời nó đơn giản thế thì thằng nào chả giàu
1. Khoanh vùng các khu vực phù hợp nhu cầu đầu tư.
2. Đi coi nhà và ậm ừ. Siêng trả giá từ 20-30% giá "thị trường" của các bạn sale
3. Có 1 danh sách các bạn sale để dễ săn hàng ngộp
4. Trả dần lên 3-5% và nói chủ mình có thiện chí, có tiền mặt và sẽ trả tiền thuế thu nhập cá nhân của họ chẳng hạn

Mình 0 muốn nói ra khu mình mua. Nhưng mình đã mua được 1 căn bt đơn lập dưới 27% cái "giá thị trường" mà sale rao với mình hồi tháng 11. Chủ kêu bảo là mua nhẹ, nói khẽ, đừng la lớn vì chủ vẫn còn 1 căn song lập. Hiện giờ trên batdongsan.com.vn vẫn đang bán hơn 27% cái giá mình mua.
bác thương lượng hay thế, cả kể mình làm tương tự bác cũng chỉ giảm đc 7,8% gì đó, mà vị trí đẹp nên thôi quất luôn