Hạng C
6/12/10
586
15.638
93
cái cầu này nghe đâu 500 tỉ .
Làm theo hơp đồng BT .
nghĩa là thành phố phải có miếng đất nào đó để tụi doanh nghiệp nó xây cầu rùi lấy .
Khi nào lợi ích các bên thõa mãn thì xây thôi
Từ 2007 dự án xây cầu đó có :D chờ đi mấy anh

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Xe thì phải có cavet, đất phải có sổ hồng... Sao bác chủ dễ tính thế nhỉ? Cứ thấy mấy cty lớn khác bán sản phẩm mà sổ thế chấp ngân hàng thì nghĩ là không sao.
Hạ tầng đã xây kdc thì những cái cơ bản kết nối khu như cầu đường, trường trạm phải có là hiển nhiên. Đàng này cầu chưa có, trường mẫu giáo mới xây mà giá đã lên gần 3 tỏi/lô. Không biết các bác khuyên bác chủ mua kinh nghiệm về bđs thế nào khi mua bây giờ khi có cầu thì đất lên 40 triệu/m2 chứ em thấy là không có giấy thì 5 chai/m2 vẫn là đắt.

Hạng D
14/8/17
1.047
1.457
113
42
Em đang tính mua một nền ở dự án hồng lĩnh nhà bè, vì có một số bạn bè đã mua ở đó để đầu tư từ hồi đầu năm lúc đó giá có khoảng 13tr/m2 đường lớn 20m, giờ giá đất trên đường đó rơi vào khoảng 20tr/m2. vì có thông tin cầu phú xuân 2 xây và em có vào coi dự án thì thấy có trường tiểu học của huyện đang xây dựng ở trong đó nên giá đất ở đây đã tăng vọt. Hiện cơ sở hạ tầng nhìn còn hơi ớn. Các bác nào biết tư vấn giúp em với ạ, bên minh long nữa ạView attachment 672475 View attachment 672476
Tìm ngân hàng nào cho vay được ko trước khi quyết định mua thớt ạ.

Hạng D
14/8/17
1.047
1.457
113
42
Xe thì phải có cavet, đất phải có sổ hồng... Sao bác chủ dễ tính thế nhỉ? Cứ thấy mấy cty lớn khác bán sản phẩm mà sổ thế chấp ngân hàng thì nghĩ là không sao.
Hạ tầng đã xây kdc thì những cái cơ bản kết nối khu như cầu đường, trường trạm phải có là hiển nhiên. Đàng này cầu chưa có, trường mẫu giáo mới xây mà giá đã lên gần 3 tỏi/lô. Không biết các bác khuyên bác chủ mua kinh nghiệm về bđs thế nào khi mua bây giờ khi có cầu thì đất lên 40 triệu/m2 chứ em thấy là không có giấy thì 5 chai/m2 vẫn là đắt.
Bác nói đúng và đủ. Thớt tậm tịt ngay :D

Tập Lái
12/9/16
0
148
27
Quyết định đây mấy bác
Cái này lâu quá rùi bác ơi :D
Metro còn dag k có vốn xây, tfo đi đổi đất còn chưa ra nên mọi thứ đều nằm trong hàng đợi :D

Hạng B2
21/7/08
158
311
63
bác ơi, em mua 10 chai, bác lời 5 chai/m2 ở HL rồi đó. Năn nỉ bác kiếm bán cho mình giá đắt thật đắt nhe

Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
bác ơi, em mua 10 chai, bác lời 5 chai/m2 ở HL rồi đó. Năn nỉ bác kiếm bán cho mình giá đắt thật đắt nhe
Em có đâu mà bác năn nỉ. Em thì đâu có mua kiểu đất vậy.
Bác mua bán lời 5 triệu là do mua thấp bán cao. Có lời là ngon hay là đất đó ngon? Hình như 2 khái niệm này khác nhau