Hạng B1
27/4/19
70
76
18
40
mọi người quên cụm thứ 2 rồi "và 40 tên cướp"

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Chơi hình thức này thì nên lựa CDT uy tín (đã làm nhiều dự án và huy động vốn mồi gối đầu). Họ cần huy động ít vốn mồi (chỉ huy động dăm ba tỏi đến chục tỏi) để làm thủ tục đầu tư dự án ban đầu khi chưa thể bán đại trà vì PL chưa xong (nhưng SP thực có). lãi xuất thường từ 18-25%/năm và chỉ làm 3-6 tháng. Hiếm khi 12 tháng. Một số CDT như ĐX, kim oanh... trước đây cũng hay chơi kiểu này
Còn dạng đa cấp đại trà kiểu này như Alibaba thì ko nên chơi vì chỉ là trò huy động vốn chuyền bom ảo (SP thực ko có) rất nguy hiểm

Hạng B2
25/2/19
409
4.408
156
41
Dự án này gần 100ha thuộc loại cực lớn với 2500 nền nằm MT quốc lộ, CDT là 1 doanh nhân nổi tiếng nhất Bình Dương, đứng tên sổ đỏ là chính tên bác ấy. Chừng đó đã đủ cam kết ko bùng chưa bác?
Dưng mà iem nại lo lắng là: e cầm 1 tỏi đi gửi bank mỗi năm thu về 7,4% cao nhất. Trong khi CDT này lại cam kết 20% và giống như gửi bank vậy mình ko cần quan tâm dự án nó sống hay chết hay gì đó mà sau 1 năm thu lại 1 tỷ 200 triệu thì gấp 2,7 lần gửi bank là 1 kênh ĐẦU TƯ CÓ AN TOÀN KO với hợp đồng được ký và đóng dấu bởi chính giám đốc sàn phân phối? và iem không wan tâm tời F2, F3 hay Fn sau phải mua giá ntn. HAY ĐÂY LÀ CHIÊU TRÒ VÀ KHÔNG THỂ LẤY LẠI ĐƯỢC TIỀN?
ALIBABA e chưa abo giờ dính vào nên không biết nó có viết hợp đồng cam kết hay không?
Em rất mong các cao nhân chỉ dạy cho để em không mất tiền oan... lòng tham của em là có nhưng tham đúng chỗ và có hiều biết
Ký hđ trực tiếp với CĐT còn chưa ăn thua, sàn phân phối thì nó giải tán trong 1 node nhạc -> có mà tìm chim. Nếu có sổ riêng thì tài sản của bác vẫn còn đấy tức là nó vẫn còn AN TOÀN. Cùng lắm sau 1 năm nó trả đủ 20% chứ khó có chuyện nó mua lại = 120%. Đáng lẽ nó bán chỉ 8tr, nhưng nó nâng lên thành 10tr để sau 1 năm nó trả lãi cho bác 2tr (chiêu dụ đánh vào lòng tham ng mua). Chủ đầu toi bao giờ cũng chỉ muốn bán hết hàng chốt lợi nhuận ->rút ra đánh dự ớn khác.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Ký hđ trực tiếp với CĐT còn chưa ăn thua, sàn phân phối thì nó giải tán trong 1 node nhạc -> có mà tìm chim. Nếu có sổ riêng thì tài sản của bác vẫn còn đấy tức là nó vẫn còn AN TOÀN. Cùng lắm sau 1 năm nó trả đủ 20% chứ khó có chuyện nó mua lại = 120%. Đáng lẽ nó bán chỉ 8tr, nhưng nó nâng lên thành 10tr để sau 1 năm nó trả lãi cho bác 2tr (chiêu dụ đánh vào lòng tham ng mua). Chủ đầu toi bao giờ cũng chỉ muốn bán hết hàng chốt lợi nhuận ->rút ra đánh dự ớn khác.
đã làm tài chính thì bác quan tâm làm gì giá bao nhiêu (miễn là giá đừng quá cao so với TT) vì cuối cùng mình cũng lấy lại tiền thôi mà?
Với lại , chả ai làm với sàn cả, phải làm với CDT chứ. Mà phải lựa CDT uy tín, SP của giao dịch đã có (Thường CDT bán gần hết 1 dự án sẽ chừa lại 5% SP để chơi kiểu này dùng làm vốn mối cho dự án tiếp theo). Tức là xấu nhất thì mình vẫn có nền trong 1 dự án đã bán gần hết 95% SP cho người mua
Lựa đc CDT uy tín , lãi xuất trên 20%/năm thì chơi ít ít vẫn nhẹ nhàng
Trong 1 dự án đất nền, tôi vẫn hay chơi kiểu này:
1. Đầu tiên khi lựa đc SP tốt. tôi bỏ ra 70-75% ngân sách mua nền
2. Tôi canh khi dự án bán gần hết sẽ bỏ nhỏ bạn môi giới: nếu có xuất dạng cam kết mua lại (để gối đầu cho dự án mới) thì tôi sẽ tham gia 25% ngân sách còn lại
Có nghĩa, dòng tiền của tôi thu về có ngắn có dài ( ko lo hụt tiền mặt) dù là mua đất nền ở xa. Xấu nhất cũng có đủ nền chứ xác xuất mất rất thấp (Đơn giản là vì CDT nó đã bán trên 95% số nền trong dự án đó thì nó thừa sức hoàn thành và giao nền cho khách. xui lắm gặp đứa đổ nợ thì chịu)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
1. CDT không được bán trực tiếp dự án mà phải qua sàn phân phối, còn nó lách kiểu gì thì mình không bít
2. Hợp đồng này ký với giám đốc sàn, sáu đúng 1 năm trả lại tiền và + 20% tiền lời. Đây là 1 hình thức huy động vốn
Điều mình băn khoăn ở đây là: rủi ro cho những ai tham gia góp vốn kiểu này? vì mình chưa từng trải qua và tiền thì chỉ có tầm đó không muốn bị chiếm dụng quá 1 năm

Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
đã làm tài chính thì bác quan tâm làm gì giá bao nhiêu (miễn là giá đừng quá cao so với TT) vì cuối cùng mình cũng lấy lại tiền thôi mà?
Với lại , chả ai làm với sàn cả, phải làm với CDT chứ. Mà phải lựa CDT uy tín, SP của giao dịch đã có (Thường CDT bán gần hết 1 dự án sẽ chừa lại 5% SP để chơi kiểu này dùng làm vốn mối cho dự án tiếp theo)
Lựa đc CDT uy tín , lãi xuất trên 20%/năm thì chơi ít ít vẫn nhẹ nhàng
Vâng, cảm ơn kinh nghiệm của bác.
Sàn này là cty con của CDT

Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
Chơi hình thức này thì nên lựa CDT uy tín (đã làm nhiều dự án và huy động vốn mồi gối đầu). Họ cần huy động ít vốn mồi (chỉ huy động dăm ba tỏi đến chục tỏi) để làm thủ tục đầu tư dự án ban đầu khi chưa thể bán đại trà vì PL chưa xong (nhưng SP thực có). lãi xuất thường từ 18-25%/năm và chỉ làm 3-6 tháng. Hiếm khi 12 tháng. Một số CDT như ĐX, kim oanh... trước đây cũng hay chơi kiểu này
Còn dạng đa cấp đại trà kiểu này như Alibaba thì ko nên chơi vì chỉ là trò huy động vốn chuyền bom ảo (SP thực ko có) rất nguy hiểm
ĐX là CDT có giá trị thương hiệu khá lớn ở khu vực miền Nam
Kim Oanh thì mới nổi thì phải, có sale bên đây mời chào 20% sau 90 ngày cho dự án sắp mở bán nhưng mình thấy ghê ghê vì quá lời lời hơn đi làm cò đất

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
ĐX là CDT có giá trị thương hiệu khá lớn ở khu vực miền Nam
Kim Oanh thì mới nổi thì phải, có sale bên đây mời chào 20% sau 90 ngày cho dự án sắp mở bán nhưng mình thấy ghê ghê vì quá lời lời hơn đi làm cò đất
Mình phải soi cái dự án mà nó cam kết mua lại nữa bạn. Nếu dự án đó nó bán hết 95% rồi thì chơi 5% còn lại cơ bản an tâm . Nhưng phải kiểm tra xem có thực nó bán hết 95% chưa? Muốn biết phải có tay trong hoặc mình đã theo dự án đó đủ thời gian lâu để biết (thông qua môi giới ruột bên trong nó xi nhan)

Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
Vậy là dạng cam kết mua lại này là chơi được phải không ạ? theo nhận định của các bác thì CDT sẽ có khoảng vài % SP dành cho dạng này để thu hút nhà đầu tư vào dự án lấy tiền tươi để làm cái gì đó không biết, miễn sao sau 1 năm họ trả lại với LS 20%. Quá thơm hơn gửi bank và mua trái phiếu

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Vậy là dạng cam kết mua lại này là chơi được phải không ạ? theo nhận định của các bác thì CDT sẽ có khoảng vài % SP dành cho dạng này để thu hút nhà đầu tư vào dự án lấy tiền tươi để làm cái gì đó không biết, miễn sao sau 1 năm họ trả lại với LS 20%. Quá thơm hơn gửi bank và mua trái phiếu
Phải kiểm tra 2 ĐK:
1. CDT uy tín
2. Dự án (mà CDT bán sp cam kết mua lại) đã bán hết trên 90-95% số SP