Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
Mình phải soi cái dự án mà nó cam kết mua lại nữa bạn. Nếu dự án đó nó bán hết 95% rồi thì chơi 5% còn lại cơ bản an tâm . Nhưng phải kiểm tra xem có thực nó bán hết 95% chưa? Muốn biết phải có tay trong hoặc mình đã theo dự án đó đủ thời gian lâu để biết (thông qua môi giới ruột bên trong nó xi nhan)
Vâng, em không hiểu sao phải bán hết trên 90% SP?
Có 2 bạn sale đang chào mời, không phải sale ruột chỉ là qua facebook:
Dự án LS 20% sau 1 năm ở Bình Phước, CDT nói thẳng ra là Cty Đại Nam của bác Dũng Lò Vôi
Dự án còn lại là 1 bạn sale quen qua zalo, khi gặp ở Hàng Xanh thì nói Kim Oanh đang làm dự án Nam Kim nếu góp vốn bằng cách mua sẵn nền thì sau 90 ngày sẽ hoàn lại với LS 20%
Mình thấy kèo thơm quá, lòng tham nổi dậy nhưng không rõ vụ này nên lên đây hỏi

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Vâng, em không hiểu sao phải bán hết trên 90% SP?
Có 2 bạn sale đang chào mời, không phải sale ruột chỉ là qua facebook:
Dự án LS 20% sau 1 năm ở Bình Phước, CDT nói thẳng ra là Cty Đại Nam của bác Dũng Lò Vôi
Dự án còn lại là 1 bạn sale quen qua zalo, khi gặp ở Hàng Xanh thì nói Kim Oanh đang làm dự án Nam Kim nếu góp vốn bằng cách mua sẵn nền thì sau 90 ngày sẽ hoàn lại với LS 20%
Mình thấy kèo thơm quá, lòng tham nổi dậy nhưng không rõ vụ này nên lên đây hỏi
Lý do dự án phải bán hết 90-95% SP vì điều đó chứng tỏ dự án này sẽ sống ( vì 90-95% người mua đã và sẽ nộp tiền để CDT hoàn thiện hạ tầng giao nền thì chết làm sao được). Còn dự án mới có 50% khách mua thì làm sao biết lúc nào xong để bàn giao SP?????

Hạng B2
25/2/19
409
4.408
156
41
đã làm tài chính thì bác quan tâm làm gì giá bao nhiêu (miễn là giá đừng quá cao so với TT) vì cuối cùng mình cũng lấy lại tiền thôi mà?
Với lại , chả ai làm với sàn cả, phải làm với CDT chứ. Mà phải lựa CDT uy tín, SP của giao dịch đã có (Thường CDT bán gần hết 1 dự án sẽ chừa lại 5% SP để chơi kiểu này dùng làm vốn mối cho dự án tiếp theo). Tức là xấu nhất thì mình vẫn có nền trong 1 dự án đã bán gần hết 95% SP cho người mua
Lựa đc CDT uy tín , lãi xuất trên 20%/năm thì chơi ít ít vẫn nhẹ nhàng
Trong 1 dự án đất nền, tôi vẫn hay chơi kiểu này:
1. Đầu tiên khi lựa đc SP tốt. tôi bỏ ra 70-75% ngân sách mua nền
2. Tôi canh khi dự án bán gần hết sẽ bỏ nhỏ bạn môi giới: nếu có xuất dạng cam kết mua lại (để gối đầu cho dự án mới) thì tôi sẽ tham gia 25% ngân sách còn lại
Có nghĩa, dòng tiền của tôi thu về có ngắn có dài ( ko lo hụt tiền mặt) dù là mua đất nền ở xa. Xấu nhất cũng có đủ nền chứ xác xuất mất rất thấp (Đơn giản là vì CDT nó đã bán trên 95% số nền trong dự án đó thì nó thừa sức hoàn thành và giao nền cho khách. xui lắm gặp đứa đổ nợ thì chịu)
Em hiểu ý mợ, đó là trường hợp CĐT nó làm gối đầu liên tục hoặc song song nhiều dự án, nên nó cần huy động vốn ngắn hạn ls cao. Nhưng có trường hợp CĐT mới mở bán mà cam kết mua lại hết là câu chuyện lùa gà 100%.

Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
Lý do dự án phải bán hết 90-95% SP vì điều đó chứng tỏ dự án này sẽ sống ( vì 90-95% người mua đã và sẽ nộp tiền để CDT hoàn thiện hạ tầng giao nền thì chết làm sao được). Còn dự án mới có 50% khách mua thì làm sao biết lúc nào xong để bàn giao SP?????
Vâng nhưng mình đâu cần quan tâm nó sống hay chết (thật vô lương tâm mình xin lỗi khi nói ra câu này) và điều mình quan tâm là sau 1 năm hay 1 thời gian nhất định sẽ lấy lại được tiền vốn với LS 20%

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Em hiểu ý mợ, đó là trường hợp CĐT nó làm gối đầu liên tục hoặc song song nhiều dự án, nên nó cần huy động vốn ngắn hạn ls cao. Nhưng có trường hợp CĐT mới mở bán mà cam kết mua lại hết là câu chuyện lùa gà 100%.
Tuyệt đối ko chơi dạng này: cầm dao đằng lưỡi. Dự án nào bán trên 90-95% rồi . còn 5% huy động vốn (làm ABC gì của nó mình méo quan tâm) thì chơi đc vì rủi ro thấp

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Vâng nhưng mình đâu cần quan tâm nó sống hay chết (thật vô lương tâm mình xin lỗi khi nói ra câu này) và điều mình quan tâm là sau 1 năm hay 1 thời gian nhất định sẽ lấy lại được tiền vốn với LS 20%
Nếu nó chết,,,, nó lấy gì để trả bạn gốc và 20% lời sau 1 năm nữa???? Mình đặt DK nó phải bán hết 95% nền trong cái dự án (mà nó huy động vốn của mình) là lý do này đó

Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
Có hợp đồng rõ ràng cứ chiếu theo hđ mà làm, nhưng trong hđ mình không thể biết được cạm bẫy trong đó vì mình không phải luật sư vì vậy có thể sẽ bị gài - ý bác là vậy đúng không?
Lùa gà 100%: sale lấy danh nghĩa chính tên của 1 doanh nhân rất nổi tiếng ra bảo lãnh (không có giấy tờ chỉ là nói miệng và truyền thông), 2400 nền mỗi lần chỉ bán 1 vài block với số nền chỉ 200 - 400 nền và bán gần hết mới mở tiếp những đợt khác.
Vậy bác nói lùa gà 100%, lý do sao bác nói vậy mình rất muốn được biết vì thật sự đồng tiền mình để dành bỏ vào thì rất xót, mình tham nhưng không muốn tham lam mù quáng. Xin chỉ giáo

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Ông Dũng ổng giàu là chuyện của ổng.
Pháp nhân do ổng thành lập thất hứa kg mua lại, kg bù 20% thì bạn làm gì ổng? Bất quá thưa kiện, tranh chấp dân sự, huề cả làng vì vốn pháp nhân thường vài trăm tỷ và bỏ vào dự án hết rồi.
Nếu thị trường xấu, chắc chắn cả 1000 người sẽ trả nền, ổng lấy đâu mấy nghìn tỷ trả lại? Lúc đó sẽ có bài nhây, cùi, thoái thác.
Liều thì phải chấp nhận rủi ro. Đất Bình Phước mà kg bán lại đc thì ôm coi như cho thiên hạ vào chăn bò chứ có giá trị gì.

Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
Nếu nó chết,,,, nó lấy gì để trả bạn gốc và 20% lời sau 1 năm nữa???? Mình đặt DK nó phải bán hết 95% nền trong cái dự án (mà nó huy động vốn của mình) là lý do này đó
Vâng giờ mình đã hiều, xin chân thành cảm ơn bác ĐongXanh và bác rockway
Very clearly, và mình sẽ "say No" với các sale mời chào kiểu này

Hạng B2
25/2/19
409
4.408
156
41
Có hợp đồng rõ ràng cứ chiếu theo hđ mà làm, nhưng trong hđ mình không thể biết được cạm bẫy trong đó vì mình không phải luật sư vì vậy có thể sẽ bị gài - ý bác là vậy đúng không?
Lùa gà 100%: sale lấy danh nghĩa chính tên của 1 doanh nhân rất nổi tiếng ra bảo lãnh (không có giấy tờ chỉ là nói miệng và truyền thông), 2400 nền mỗi lần chỉ bán 1 vài block với số nền chỉ 200 - 400 nền và bán gần hết mới mở tiếp những đợt khác.
Vậy bác nói lùa gà 100%, lý do sao bác nói vậy mình rất muốn được biết vì thật sự đồng tiền mình để dành bỏ vào thì rất xót, mình tham nhưng không muốn tham lam mù quáng. Xin chỉ giáo
Em thì đang thắc mắc ko biết bác là người đầu tư hay sale đây? Nếu bác phân phối dự án này, đang cần thêm infor để làm căn cứ thuyết phục khách thì em STOP here.